Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Chọn dữ liệu nhanh trong combo box????
Chào các bạn
Các bạn giúp mình với, mình có một table chứa dữ liệu các mặt hàng có sẵn, mình tạo một subfrom để xuất kho, trên subfrom trường tên hàng hóa mình làm dạng combo box để khi xuất mặt hàng nào thì vào combo chọn mặt hàng đó có sẵn trong table. Trường hợp số mặt hàng quá nhiều hàng trăm hàng nghìn mặt hàng thì việc tìm đúng tên hàng đó rất mất thời gian. Vì vậy mình muốn nhập một vài keyword có trong tên hàng hóa cần tìm thì access có thể tìm đến ngay tên hàng hóa đó
Bạn nào biết giúp mình nhé, cám ơn nhiều
Chữ ký của multilovehn Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Có cách đấy bạn aj, bạn tham khảo nhé. cài này hoàn toàn bạn chỉ dùng chuột và hỗ trợ bàn phím để tìm sản phẩm thôi. bạn nghiên cứu nhé/ chúc vui bạn vẻ. lưu ý là cái này mình chỉ ví dụ 1 trường tenhang thôi. còn bạn tuỳ biến. vì đây là data của mình làm mà.

Đây là đường dẫn: http://www.mediafire.com/?7wqxgkmwtarjrrd
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(24-07-11, 07:44 PM)quanghoasla Đã viết: Có cách đấy bạn aj, bạn tham khảo nhé. cài này hoàn toàn bạn chỉ dùng chuột và hỗ trợ bàn phím để tìm sản phẩm thôi. bạn nghiên cứu nhé/ chúc vui bạn vẻ. lưu ý là cái này mình chỉ ví dụ 1 trường tenhang thôi. còn bạn tuỳ biến. vì đây là data của mình làm mà.

Đây là đường dẫn: http://www.mediafire.com/?7wqxgkmwtarjrrd

Cám ơn bạn.
Đúng là mình đang làm như data của bạn, nhưng vấn đề ở chỗ trong combo box có hàng nghìn mặt hàng mà không nhớ tên chính xác thì tìm rất khó tìm. mặc định của access chỉ cho phép nhập chính xác từ chữ cái đầu tiên trở đi. ví dụ muốn tìm mặt hàng "Thuốc lá vinataba" thì phải gõ lần lượt từ đầu "thuốc lá v" thì mới tìm được. ở đây mình muốn gõ từ ở bất kỳ chỗ nào có trong tên hàng ví dụ chỉ cẩn gõ "lá vi" là có thể tìm đến được
Bạn xem có cách nào không?
Chữ ký của multilovehn Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
mình thấy cách này bạn có thể sử dụng bàn phím sau đó nhấn enter nó sẽ hện ra kết quả gợi ý từ gần giống bạn không cần phải nhập hết đâu.
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(25-07-11, 01:38 PM)quanghoasla Đã viết: mình thấy cách này bạn có thể sử dụng bàn phím sau đó nhấn enter nó sẽ hện ra kết quả gợi ý từ gần giống bạn không cần phải nhập hết đâu.

Bạn không hiểu ý mình rồi, cách của bạn thì vẫn là mặc định của access nghĩa là bạn phải nhớ chính xác những chữ cái đầu tiên của tên hàng thì mới ra kết quả gợi ý, mình muốn là nhập 1 phần chữ ở bất kỳ chỗ nào trong tên hàng ví dụ tên hàng là "Thuốc lá vinataba" thì chỉ cần nhập "vinataba" hoặc "lá vi" là có thể tìm được ngay
Những người đã cảm ơn
Có ai giúp mình với..............
Những người đã cảm ơn
(28-07-11, 09:28 PM)multilovehn Đã viết: Có ai giúp mình với..............

Gửi demo lên bạn ơi.
Chữ ký của domfootwear Xin chào Guest, nếu Guest biết thủ thuật nào thì nên chia sẻ cho cộng đồng nhé.
ღღღღღTài sản của domfootwear (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(29-07-11, 09:19 AM)domfootwear Đã viết:
(28-07-11, 09:28 PM)multilovehn Đã viết: Có ai giúp mình với..............

Gửi demo lên bạn ơi.

Vì đang mắc vấn đề này lên chưa làm demo, nhưng bạn có thể down file của bạn quanghoasla theo đường link : http://www.mediafire.com/?7wqxgkmwtarjrrd
file này vẫn chưa chọn nhanh được, bạn xem có cách nào giúp mình nhé. thank
Những người đã cảm ơn
Bạn nào có cao kiến xin chỉ bảo cái vụ này với. Mình cũng đang cần.Hĩ
Chữ ký của doibac2004 Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Cách đề tạo Combo Box và List Box Tương ứng Godspear 1 40 8 Giờ trước
Bài mới nhất: toancvp
  [Hỏi] Cách thêm dữ liệu vào form Main_Sub NganNguyen 1 35 Hôm nay, 02:23 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Cập nhật combobox 2 từ combobox 1 (dữ liệu ở nhiều bảng) votinh.tq 6 206 22-11-16, 11:34 PM
Bài mới nhất: votinh.tq
  [Hỏi] Tổng hợp dữ liệu theo thời gian hoanghai902 1 139 21-10-16, 09:55 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Giúp đỡ về cách xóa nội dung trong một field nam8384 2 117 17-10-16, 08:43 PM
Bài mới nhất: toancvp

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ