Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Lỗi #Error giá trị tính toán của trường dữ liệu.
em bị mắc lỗi" #Error" của giá trị của công thức tính toán ở trên form khi mà chưa nhập giá trị >=0 ở các trường tính toán có liên quan. ( giá trị expresion="", em đã sử dụng lệnh iif để loại bỏ giá trị "#Error" rồi mà không tài nào loại bỏ được. em mong các anh/ chị pro bầy cách giúp em với.
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(24-07-11, 05:19 PM)quanghoasla Đã viết: em bị mắc lỗi" #Error" của giá trị của công thức tính toán ở trên form khi mà chưa nhập giá trị >=0 ở các trường tính toán có liên quan. ( giá trị expresion="", em đã sử dụng lệnh iif để loại bỏ giá trị "#Error" rồi mà không tài nào loại bỏ được. em mong các anh/ chị pro bầy cách giúp em với.

Bạn đưa ví dụ xem thử nhé.
Chữ ký của domfootwear Xin chào Guest, nếu Guest biết thủ thuật nào thì nên chia sẻ cho cộng đồng nhé.
ღღღღღTài sản của domfootwear (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
ok. bạn xem vi dụ nhé. tớ chưa sử lý được dữ liệu trống. đây là data ví dụ của mình. http://www.mediafire.com/?1mg7bvasn02pmmh
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
(26-07-11, 01:26 PM)quanghoasla Đã viết: ok. bạn xem vi dụ nhé. tớ chưa sử lý được dữ liệu trống. đây là data ví dụ của mình. http://www.mediafire.com/?1mg7bvasn02pmmh
Bạn thử như sau:

Mã PHP:
=IIf(IsNull([thantoan]),vnd(0),vnd([thantoan])) 

Chữ ký của domfootwear Xin chào Guest, nếu Guest biết thủ thuật nào thì nên chia sẻ cho cộng đồng nhé.
ღღღღღTài sản của domfootwear (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn quanghoasla , Noname , MieuNu
ok. cám ơn bạn nhé. mình không sử dụng đền biến isnull mà cứ bắt cái biến "#error". thảo nào chẳng được là phải.happy
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Cách thêm dữ liệu vào form Main_Sub NganNguyen 1 39 06-12-16, 02:23 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Cập nhật combobox 2 từ combobox 1 (dữ liệu ở nhiều bảng) votinh.tq 6 209 22-11-16, 11:34 PM
Bài mới nhất: votinh.tq
  [Hỏi] Làm sao để ấn định Null cho trường Date khi sử dụng Class Module Minh Tiên 8 614 18-11-16, 09:29 AM
Bài mới nhất: MinhnHang
  [Hỏi] Tổng hợp dữ liệu theo thời gian hoanghai902 1 141 21-10-16, 09:55 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Áp dụng query lọc dữ liệu nhập vào form amazonvn82 8 1,355 05-10-16, 03:11 PM
Bài mới nhất: amazonvn82

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ