Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Tạo số tự động trên subform
Chào các anh chị pro em có một trường hợp này muốn cầu thỉnh mọi người giúp đỡ. Chảng là em có 1 main form và 1 subform.
Trên mainform có trường: idnhanvien: và tennv
ở subform có: stt, noidungunghang,sl,...
( dạ tất nhiên là trong data của em cũng có 2 table: tbnhanvien( idnhv, tennhv), tbunghang ( stt,noidungunghang,sl)
đại loại là sau khi em nhập xong thông tin của nhân viên A, trên mainform sau đó xuống main form em nhập nội dungứng hàng của nhân viên A thì stt trong subform tự động nhẩy 1-20 chẳng hạn. tương tự như nhân viên B cũng có các nội dung ứng hàng khác cũng có số thứ tự từ 1-20.

Em chưa biết cách làm. Em mong các anh chị chỉ bảo cho em.
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
dạ có anh/chị nào biết cách không ạ. em mong các anh chị bầy cách cho em. chúc anh chị vui vẻ
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
(22-07-11, 11:36 PM)quanghoasla Đã viết: dạ có anh/chị nào biết cách không ạ. em mong các anh chị bầy cách cho em. chúc anh chị vui vẻ
Cách thì có, nhưng phải có dữ liệu mới có thể làm dể dàng.

Chữ ký của domfootwear Xin chào Guest, nếu Guest biết thủ thuật nào thì nên chia sẻ cho cộng đồng nhé.
ღღღღღTài sản của domfootwear (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
vâng thế thì bạn chỉ cách giúp mình trường hợp này nhé. trong trường hợp của mình. mình muốn mỗi khi thêm một môn của học của một học viên có idhv=hk và tenhv=Hoàng kiên, thì lần lượt số thứ tự lần lượt 1-toán, 2-lý, 3-hoá,....

Tiếp theo mình chuyển sang học viên khác thì cũng lần lượt môn đầu tiên=1-toán,2-lý,3-hoá. đối với học sinh khác cũng vậy

Đâyy là database của mình:http://www.mediafire.com/?2j1hdl60wbtetff#1
Những người đã cảm ơn
(23-07-11, 11:20 AM)quanghoasla Đã viết: vâng thế thì bạn chỉ cách giúp mình trường hợp này nhé. trong trường hợp của mình. mình muốn mỗi khi thêm một môn của học của một học viên có idhv=hk và tenhv=Hoàng kiên, thì lần lượt số thứ tự lần lượt 1-toán, 2-lý, 3-hoá,....

Tiếp theo mình chuyển sang học viên khác thì cũng lần lượt môn đầu tiên=1-toán,2-lý,3-hoá. đối với học sinh khác cũng vậy

Đâyy là database của mình:http://www.mediafire.com/?2j1hdl60wbtetff#1

Bạn chép code sau vào form xepto, xong lưu và đóng form xepto lại. Bây giờ bạn mở form hocvien rồi thử nhé.

Mã PHP:
Private Sub Form_BeforeUpdate(Cancel As Integer)
Dim recIn As Recordset
Dim nSTT 
As Long

If Not Me.NewRecord Then

Exit Sub
End 
If
nSTT 0
Set recIn 
Me.Recordset
    nSTT 
recIn.RecordCount 1
    Me
.stt nSTT
Set recIn 
Nothing

End Sub 
Chữ ký của domfootwear Xin chào Guest, nếu Guest biết thủ thuật nào thì nên chia sẻ cho cộng đồng nhé.
ღღღღღTài sản của domfootwear (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn quanghoasla , Noname , Nguyendinhthanh , mrchau911 , nhunguyet0103
Cám ơn bạn nhé. bài viết rất hay. và rất hiệu quả. bạn giỏi thật
Những người đã cảm ơn domfootwear

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Tự động hiện Form khi loading hết thời gian ChiMai 1 34 02-12-16, 08:59 PM
Bài mới nhất: ongke0711
Photo [Hỏi] Mở Form trên access 2007 báo lỗi jason 5 186 22-11-16, 09:23 AM
Bài mới nhất: jason
  Query hiện lên trên form? feeling 4 162 09-11-16, 09:49 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Help] Dòng chữ chạy trên form báo đến ngày sinh nhật tronghieu9792 1 121 20-10-16, 09:30 AM
Bài mới nhất: lamvankhanh
  [Hỏi] Sử dụng chuột giữa trong subform là report. toancvp 10 353 12-10-16, 01:01 AM
Bài mới nhất: toancvp

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ