Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Tạo Form Tìm Kiếm cho chọn ngày
Đang thiết kế form timkiem từ ngày đến ngày nhưng tôi thấy người ta hay cho chọn chứ không điền vào, mày mò nghiên cứu mấy hôm nay nhưng chưa có hướng nào khả quan. hôm nay up lên đây với mong muốn có Pro nào đã từng làm thì xin thỉnh giáo!
1. Nhờ các bạn hướng dẫn cách để ta chỉ chọn ngày trong các combo Box cboTungay và cboDenngay như link đính kèm:http://www.mediafire.com/?7m5mk8g9u8xm7qn
2. Có cách nào đổi màu record như trên không? (Tôi thiết kế form cập nhật cảnh báo, khi có cảnh báo thì nền của record đó đỏ lên, khi hết cảnh báo thì trắng lại.
Cảm ơn các bạn đã quan tâm.
Chữ ký của Txgroup_2 Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Đã có topic về đổi màu record theo điều kiện rồi mà bạn.

Việc ngày nằm trong combobox là do bạn chọn đối tượng date control (có trong phần mở rộng thanh tool á, chứ không phải textbox hay combobox thông thường
Thử lại xem
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Txgroup_2
theo mình nghỉ làm cái combo box cho tiện đi bạn .bạn nên chọn combo box lấy dữ liệu trực tiếp từ form chứ hôk phải lấy từ table hay query để tránh dữ liệu có thể sai
đóng góp ý kiến Cry_smile
ღღღღღTài sản của mrchau911 (View All Items) ღღღღღ
mình cũng mới chỉ tô màu nền lẫn format theo điều kiện thôi. chưa thử cho điều kiện tìm kiếm. mình nghĩ chắc là làm được nhưng hơi mất thời gian một chút.
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(20-07-11, 05:51 PM)Txgroup_2 Đã viết: Đang thiết kế form timkiem từ ngày đến ngày nhưng tôi thấy người ta hay cho chọn chứ không điền vào, mày mò nghiên cứu mấy hôm nay nhưng chưa có hướng nào khả quan. hôm nay up lên đây với mong muốn có Pro nào đã từng làm thì xin thỉnh giáo!
1. Nhờ các bạn hướng dẫn cách để ta chỉ chọn ngày trong các combo Box cboTungay và cboDenngay như link đính kèm:http://www.mediafire.com/?7m5mk8g9u8xm7qn
2. Có cách nào đổi màu record như trên không? (Tôi thiết kế form cập nhật cảnh báo, khi có cảnh báo thì nền của record đó đỏ lên, khi hết cảnh báo thì trắng lại.
Cảm ơn các bạn đã quan tâm.

1/. Dùng DatePicker
2/. Dùng CF

Bạn gửi dữ liệu xem thử nhé.
Chữ ký của domfootwear Xin chào Guest, nếu Guest biết thủ thuật nào thì nên chia sẻ cho cộng đồng nhé.
ღღღღღTài sản của domfootwear (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
dạ dùng datepicke thì mình biết. còn CF thì mình chưa biết. bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn một chút về CF?
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
(01-08-11, 05:17 PM)quanghoasla Đã viết: dạ dùng datepicke thì mình biết. còn CF thì mình chưa biết. bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn một chút về CF?
CF là viết tắt của conditional formatting đó bạn
Chữ ký của domfootwear Xin chào Guest, nếu Guest biết thủ thuật nào thì nên chia sẻ cho cộng đồng nhé.
ღღღღღTài sản của domfootwear (View All Items) ღღღღღ
Cảm ơn các bạn rất nhiều! Theo hướng dẫn mình đã dùng
1/. Dùng DatePicker
2/. conditional formatting
và đã giải quyết được bài toán.
Cũng cần chia sẽ thêm cho rõ:
- Dùng DatePicker thì nhớ vào ActiveX Control đăng ký (register) "Microsoft date and time picker control 6.0 ( SP6) rồi chỉ đường dẫn đến file MSCOMCT2.OCX.
- Dùng Conditional formatting.
Nếu muốn đổi màu cả dòng record thì chọn tất cả các field rồi vào FORMAT-> conditional formatting, Chọn các điều kiện ĐK1, ĐK, ĐK3 . . .
* Chọn Field value is khi ta muốn giá trị trường nào đó đáp ứng ĐKx
* Chọn Expression Is khi ta muốn đưa câu lệnh SQL vào lọc.
Chữ ký của Txgroup_2 Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
hiiiiiiiii mình không quen dịch tắt lên không dịch ra. bạn giải quyết được trường hợp như vậy là ok rồi. chúc mọi người vui vẻ công tác tốt, chia sẻ kiến thức cùng mọi người nhiều hơn. happy
Những người đã cảm ơn
It is a pity, that now I can not express - it is very occupied. I will be released - I will necessarily express the opinion on this question.
Chữ ký của Nanteepam brutal face sitting
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Cách thêm dữ liệu vào form Main_Sub NganNguyen 1 29 11 Giờ trước
Bài mới nhất: maidinhdan
  Tự động hiện Form khi loading hết thời gian ChiMai 1 44 02-12-16, 08:59 PM
Bài mới nhất: ongke0711
Photo [Hỏi] Mở Form trên access 2007 báo lỗi jason 5 193 22-11-16, 09:23 AM
Bài mới nhất: jason
  Query hiện lên trên form? feeling 4 164 09-11-16, 09:49 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Help] Chỉnh giúp Form thống kê hoanghai902 2 124 28-10-16, 06:15 PM
Bài mới nhất: hoanghai902

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ