Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Bị lỗi khi chuyển file sang máy tính khác
Mình viết chương trình trên laptop , chương trình chạy trên laptop hoàn toàn bình thường không bị lỗi gì. Nhưng khi mình copy file access do qua máy bàn thi nó báo lỗi như vầy :

[Hình: untitled-3.jpg]

mình không biết cái file Cal3as.dll đó là gì. Làm sao để khắc phục lỗi này nhờ các bạn giúp mình . Thank
Chữ ký của con_trai_vl Xin chào, mình là con_trai_vl, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 07-06 -11.
Những người đã cảm ơn
Bạn có chèn đối tượng gì vào chương trình không?
Nếu có thì qua laptop, tìm file Cal3as.dll coi nó ở mục nào, chép qua máy bạn mục tương ứng sẽ hết. (nếu không có mục tương ứng thì chép vào windows\system32
Chữ ký của Admin Xin chào, mình là Administrator, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 16-04 -11.
Những người đã cảm ơn con_trai_vl
Thank bạn nhìu , mình làm được rồi.

Sau khi mình chép cái file dll bị thiếu vào máy thì chương trình đã chạy được rồi , tuy nhiên lại nảy sinh một số vấn đề khác.

1/ Trên máy bàn không hiện các dấu phân cách hàng trăm hàng ngàn. Vd : Trên laptop nó hiện là 2,500,000 nhưng trên máy bàn nó chỉ hiện 2500000 . Các số này ở trong các Table và Query thì hiện bình thường, nhưng khi vào Forms thì nó bị mất dấu phân cách đi
2/ Khi trên Laptop trong phần Design Forms đơn vị đo chiều dài chiều rộng của các đối tượng là pt nhưng khi chép qua máy bàn thì đơn vị đo lại thành cm .

Các bạn làm ơn giúp mình giải quyết 2 vấn đền trên nghen, mình mò mấy ngày nay mà ko sửa được 2 lỗi này. Thank các bạn nhiều.
Chữ ký của con_trai_vl Xin chào, mình là con_trai_vl, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 07-06 -11.
Những người đã cảm ơn
phần phân cách dấu phẩy bạn sử dụng định dạng trong format ở trường cho chắc ăn. khi chuyển sang máy khác vẫn ok như mình làm ở máy labtop. #,##0. cái thứ nhất thì mình hiểu. cò cái thứ 2 mình không biết cách. bạn nhờ các anh chị pro khác giúp cho. chúc bạn vui vẻ
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn con_trai_vl
(07-07-11, 01:22 PM)con_trai_vl Đã viết: Thank bạn nhìu , mình làm được rồi.

Sau khi mình chép cái file dll bị thiếu vào máy thì chương trình đã chạy được rồi , tuy nhiên lại nảy sinh một số vấn đề khác.

1/ Trên máy bàn không hiện các dấu phân cách hàng trăm hàng ngàn. Vd : Trên laptop nó hiện là 2,500,000 nhưng trên máy bàn nó chỉ hiện 2500000 . Các số này ở trong các Table và Query thì hiện bình thường, nhưng khi vào Forms thì nó bị mất dấu phân cách đi
2/ Khi trên Laptop trong phần Design Forms đơn vị đo chiều dài chiều rộng của các đối tượng là pt nhưng khi chép qua máy bàn thì đơn vị đo lại thành cm .

Các bạn làm ơn giúp mình giải quyết 2 vấn đền trên nghen, mình mò mấy ngày nay mà ko sửa được 2 lỗi này. Thank các bạn nhiều.

Vào control panel->regional formats and languages của máy bàn chỉnh lại cho thống nhất đơn vị với laptop
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn haquocquan , con_trai_vl
Cám ơn các bạn đã giúp đở mình. Nhưng đến giờ mình vẫn chưa giải quyết được các vấn đề trên . Tạm thời vấn đề 2 cũng ko quan trọng lắm vì mình có thể tự tính đổi đơn vị được. Nhưng còn vấn đề thứ nhất hiện mình đang rất cần các bạn giúp đỡ. Để hiểu rõ hơn vấn đề của mình các bạn xem hình

[Hình: 456.jpg]

[Hình: 12345.jpg]

Trong phần Format ở table mình đã định dạng là #,### . Và nó cũng đã phân cách ra như trong hình. Nhưng khi mình đưa dữ liệu lên list trong Forms thì dấu phân cách lại mất đi. Còn khi mình copy file access này lại vào laptop thì ở trong Form nó hiển thị dấu phân cách bình thường. Phải chăng máy bàn của mình thiếu mất File dll định dạng gì đó của Form ?
Nhờ các bạn giúp mình. Xin chân thành cám ơn các bạn ^^
Những người đã cảm ơn
Nói đi, nói lại khó đấy.
Bạn post file lên nhé
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Admin
(08-07-11, 03:11 AM)con_trai_vl Đã viết: Cám ơn các bạn đã giúp đở mình. Nhưng đến giờ mình vẫn chưa giải quyết được các vấn đề trên . Tạm thời vấn đề 2 cũng ko quan trọng lắm vì mình có thể tự tính đổi đơn vị được. Nhưng còn vấn đề thứ nhất hiện mình đang rất cần các bạn giúp đỡ. Để hiểu rõ hơn vấn đề của mình các bạn xem hình

[Hình: 456.jpg]

[Hình: 12345.jpg]

Trong phần Format ở table mình đã định dạng là #,### . Và nó cũng đã phân cách ra như trong hình. Nhưng khi mình đưa dữ liệu lên list trong Forms thì dấu phân cách lại mất đi. Còn khi mình copy file access này lại vào laptop thì ở trong Form nó hiển thị dấu phân cách bình thường. Phải chăng máy bàn của mình thiếu mất File dll định dạng gì đó của Form ?
Nhờ các bạn giúp mình. Xin chân thành cám ơn các bạn ^^
Không hoàn toàn như bạn nghĩ đâu. cái này cũng không phải là thiếu dll gì cả. ở liêst trong form cũng định dạng tương tự thôi. cái chính là bạn lên tìm hiểu kỹ về format trong properti. cái này tương đối hay đấy. còn mắc quá bạn lên post data của bạn lên. mọi người giúp đỡ cho.
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn Admin
Đây là file của mình nhờ các bạn xem giúp.
http://www.mediafire.com/?sj44vl5b74csrga
Thank các bạn nhìu.
Những người đã cảm ơn
mình test thử ở máy của mình không bị như máy của bạn. bạn thử kiểm tra xem phần định dạng trong contropanel/ regional and languager option có hình như này?
[Hình: e3f22bee419f5072c0dc427c97ea993943987466...d8454g.jpg]
nếu không đúng thì điều chỉnh lại như hình của mình nhé.
Những người đã cảm ơn Noname

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Lỗi không tạo file mới bằng định dạng .mdb feeling 4 83 29-11-16, 04:22 PM
Bài mới nhất: feeling
  [Hỏi] Việc set thuộc tính OnClick trong Code toancvp 5 229 31-10-16, 10:14 AM
Bài mới nhất: toancvp
  [Help] Nhờ tạo form lưu hóa đơn nhập, hóa đơn xuất, hàng nhập hàng xuất không cần tính tồn laxx_xxal 1 128 22-09-16, 02:35 PM
Bài mới nhất: Nguyen Hoang Diep
  [Hỏi] File chạy chậm vì trong quá trình design phải chỉnh sửa và test thử nhiều. toancvp 4 263 29-07-16, 11:36 PM
  [Hỏi] Cách lưu trữ phần CSDL tách biệt khỏi file access toancvp 5 514 16-07-16, 09:38 PM

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ