Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Cách khắc phục và sửa Lỗi OLE SERVER OR ACTIVEX CONTROL
Chẳng là em có 1 data mdb cứ load form hoặc mở nút cmd button ra thì nó lại báo thông báo thế này
[Hình: d8c02fe6d402f4ae95d7507de2fc08b37ba13583...b9844g.jpg]
mặc dù em đã vào reference để tìm OLE server activex đâu cả. có anh/ chị nào biết cách sử lý lỗi này không?
đây là data lỗi ạ.
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Bạn định dùng Access để xử lý media thì mình khuyên bạn nên chuyển hướng dùng ngôn ngữ khác mạnh hơn, Access được thiết kế để quản lý data nhỏ và làm report nhanh.

Lỗi trên có nhiều nguyên nhân, nhưng thường là do bạn chèn 1 đối tượng mà ngoài bộ thư viện của Access. Khi bạn chép file đó về đã không chép cả bộ thư viện kia, dẫn đến Access không hiểu nó là gì và báo lỗi
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Cafe Via He , Hạ Vàng
vâng ạ. cũng là dữ liệu được chia sẻ của các pro thôi. nhưng có thể họ không muốn cho mĩnh xem và sửa lên mới thiếu thư viện như vậy. Em cám ơn anh noname nhé.
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Hạ Vàng

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Cách đề tạo Combo Box và List Box Tương ứng Godspear 8 229 2 Giờ trước
Bài mới nhất: Godspear
  Tạo Menu dạng TreeView bằng Query (không dùng ActiveX) ongke0711 4 266 06-12-16, 09:16 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Hỏi] Cách thêm dữ liệu vào form Main_Sub NganNguyen 1 38 06-12-16, 02:23 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
Photo [Hỏi] Cách tạo link để Open form toancvp 7 362 01-09-16, 11:37 PM
Bài mới nhất: toancvp
Lightbulb Hướng Dẫn Tạo form tìm kiếm theo nhiều tiêu chí khác nhau khanhduycsgt 18 8,684 04-08-16, 10:29 PM
Bài mới nhất: huuduy.duy

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ