Đánh giá chủ đề:
  • 4 Votes - 4.5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Giúp mình bảo vệ dữ liệu dùng chung
Chào các bạn,batting eyelashes
mình là mem mới, gà mấy vụ acces này lắm, mấy bữa nay lên mạng tìm tài liệu để học mới chạy lạc vào đây gặp toàn cao thủ.
Tình hình là thế này, mình có 1 số dữ liệu dùng chung ( do mình nhập liệu mới mỏi tay chứwhew!) share ra cho cả phòng sử dụng, vấn đề là ở chổ mình muốn những người trong phòng chỉ được xem chứ không được phép chỉnh sửa. các bạn bớt chút thời gian chỉ mình với nhé. Cảm ơn nhiều
Chữ ký của hieuvn Xin chào! Mình là hieuvn, thành viên của Thủ Thuật Access tham gia ngày Oct 2010.
Những người đã cảm ơn
(22-10-10, 04:42 PM)hieuvn Đã viết: Chào các bạn,batting eyelashes
mình là mem mới, gà mấy vụ acces này lắm, mấy bữa nay lên mạng tìm tài liệu để học mới chạy lạc vào đây gặp toàn cao thủ.
Tình hình là thế này, mình có 1 số dữ liệu dùng chung ( do mình nhập liệu mới mỏi tay chứwhew!) share ra cho cả phòng sử dụng, vấn đề là ở chổ mình muốn những người trong phòng chỉ được xem chứ không được phép chỉnh sửa. các bạn bớt chút thời gian chỉ mình với nhé. Cảm ơn nhiều
1/Giải pháp cứng:
Dữ liệu bạn để trên server hay máy bạn. Máy bạn thì chỉ việc share là read only thôi! Share như thế nào thì bạn tự search nhé! (hoặc mình sẽ post 1 bài chỉ cách share trong mạng, nhưng không phải ở đây vì nó không phải là Access)
Nếu để trên server thì bạn có quyền control server không. Nếu có thì bạn cũng làm như trên máy bạn.

2/Giải pháp mềm
Bạn viết chương trình phần mềm và khóa đủ thứ, các form mở ở dạng readonly... cái này hơi phức tạp và tùy tình hình cụ thể. Bạn nên tham khảo các bài về phân quyền để biết thêm.
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn hieuvn , haquocquan
cảm ơn ban Noname đã trả lời nhanh, để mình mò tiếp cho mau giỏi vậybig green
Chữ ký của hieuvn Xin chào! Mình là hieuvn, thành viên của Thủ Thuật Access tham gia ngày Oct 2010.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] K biết là lỗi hay gì cần trợ giúp. nhocdevill11 2 68 08-12-16, 05:02 PM
Bài mới nhất: nhocdevill11
  [Help] Thiết kế form nhập và lưu trữ dữ liệu theo yêu cầu brianhuynh 16 625 20-10-16, 10:54 PM
Bài mới nhất: brianhuynh
  Xóa tất cả các dữ liệu ChiMai 3 145 15-10-16, 02:47 PM
Bài mới nhất: cpucloi
  Hướng Dẫn Cách lưu (back up database) dữ liệu! danhxetnghiem 20 2,916 07-08-16, 04:40 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Nhờ các bạn phục hồi dữ liệu tringuyen 2 130 21-07-16, 06:54 PM
Bài mới nhất: zinzin8x

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ