Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Nhập dữ liệu từ subform vào mainform
em có tình huống khó sử này chưa biết tính làm ra sao mong các anh/chị bầy cách cho em với. sau đây là tình huống của em.
Em có 1 file db1.mdb có 3 tables.

1- tenhang (idhang, tenhang) có khoá chính là idhang
2- nhap(idhang,slnhap)
3- xuat(idhang,slxuat)
* Cả 3 table này quan hệ với nhau thông qua khoá chính idhang

ở phần query em tạo một query là kq( idhang, tenhang, slnhap,slxuat,ton=slnhap-slxuat)

trên mainform tạo như sau:
[Hình: 75d07fdf297a15c876fc54151c0cc673fdee3938...c7bd4g.jpg]

sau khi lựa chọn mặt hàng trong comboxbok xuất hiện một dialong thông báo là số lượng tồn của 1 mặt hàng xx vào một textbook nhập số lượng cần xuất la: yy/ ( kết quả này được lấy từ query kq mà em đã tạo ) nhấp ok giá trị nhập vào mainform
[Hình: bc85914015e2482f3ca256e9b3cc28d4dac96152...f8c64g.jpg]

Kết quả được nhập như bảng sau
[Hình: 29653dfbeba8bf8647f91ff4967919a4495dac72...7d824g.jpg]

dưới đây là data của em. mong các anh chị hướng dẫn và bầy cách cho em.

Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
mắc quá mà em chưa làm được. mong các bác bầy cách cho em với.
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Nói thật chứ mình nhìn vào mấy cái Form của bạn mà mình chóng mặt.
Nhìn chung thì mình chưa hiểu hết ý của bạn muốn là gì. Dựa vào database của bạn mình làm thử cho form tên là "1". Hiểu thế nào thì mình làm bấy nhiêu đó, còn đúng ý bạn k thì Confused_smile biết chết liền á Tongue_smile

Bài sửa
Chữ ký của Cafe Via He Ở nhờ nhà mẹ mình big green
ღღღღღTài sản của Cafe Via He (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn quanghoasla
Cám ơn CAFE VIA HE nhé. ém thấy anh/ chị hiểu ý của em đấy chứ. tại vì cái ảnh kq của em không bỏ cái phần thông báo mgsbox đi. cám ơn ah/chị nhé. PeaceBananaGathering. chúc anh/chị vui vẻ
Những người đã cảm ơn
em chào chị cafeviahecác anh chi pro access (Guest) chẳng là em đã chuyển trường tenhang vao xuat_subform. nhưng khi thực hiện thao tác chọn tên thì các thông báo là hàng tồn kho còn : xxx, bạn cần xuất số lượng bao nhiêu. nhập vào sau đó nhấp ok thì báo lỗi về forcus như sau: em đã sửa đúng tên xuat_subform rồi mà thấy bị lỗi " Run-time error 424"- object require.
Đây là hình ảnh minh hoạ cho ví dụ của em.
[Hình: edd08f14772677a5b9137f634f79bb500587e0b5...d1c14g.jpg]
[Hình: 89b8aee34bc6c78e879d19bc85242ef3fa60b96b...73074g.jpg]

em không biết lỗi này khắc phục như thế nào. em mong cách anh chị bầy cách cho em khắc phục lỗi này và vẫn có thể thực hiện nhập slxuat vào bảng xuat subform. em xin cảm ơn anh/chị
Dạ dưới đây là data http://www.mediafire.com/?hcg9mvusurcxeeh của em:
Những người đã cảm ơn
hay quá. mắt nhắm mắt mở mình đã nhìn nhầm tên. nếu bình thường đặt tên xuatsubform thì khai trong code như vậy( tức khai như sau: xuatsubform.setfucus) chỉ gọi gián tiếp qua main form thì được còn khai báo trong subform trên main form thì khai báo kiểu đó muôn đời bị lỗi mà không biết là lỗi gì. mình nhìn qua bên moduls có hiện thêm đuôi như này: form_xuatsubform.setforcus thì mới được.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Cách thêm dữ liệu vào form Main_Sub NganNguyen 1 39 06-12-16, 02:23 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Cập nhật combobox 2 từ combobox 1 (dữ liệu ở nhiều bảng) votinh.tq 6 209 22-11-16, 11:34 PM
Bài mới nhất: votinh.tq
  [Hỏi] Tổng hợp dữ liệu theo thời gian hoanghai902 1 141 21-10-16, 09:55 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Hỏi] Sử dụng chuột giữa trong subform là report. toancvp 10 360 12-10-16, 01:01 AM
Bài mới nhất: toancvp
  [Help] Áp dụng query lọc dữ liệu nhập vào form amazonvn82 8 1,355 05-10-16, 03:11 PM
Bài mới nhất: amazonvn82

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ