Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Làm sao để tạo subreport từ crosstab query?
Mình thấy mỗi khi làm 1 subreport có nguồn dữ liệu từ 1 crosstab query thì luôn bị báo lỗi, mình có xem hướng dẫn thấy cần sửa ColumnHeadings, mình đã thấy phần này trong property sheet nhưng lại ko hiểu là sửa thế nào, ai biết chỉ mình với.Confused_smile
Chữ ký của aline86 Xin chào, mình là aline86, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 30-05 -11.
Những người đã cảm ơn
Crosstab query là 1 dạng dữ liệu có số cột phụ thuộc vào dữ liệu của field bạn chọn làm column. Mà report thì phải có số column cố định. Vì vậy, bạn phải đảm bảo khi crosstab thì số cột không thay đổi thì report của bạn mới không bị lỗi.

Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Che_Guevara
Số cột trong column của mình là 5, ko thay đổi, từ crosstab mình tạo report vẫn được, vẫn chạy bình thường, nhưng khi mình lấy report mới tạo đó làm subreport cho 1 report khác thì nó không chấp nhận, và báo lỗi là (mình ko nhớ nguyên văn tiếng Anh mà chỉ nhớ nội dung): "Crosstab không thể làm nguồn dữ liệu cho subform hoặc subreport, bạn phải chỉnh sửa thuộc tính ColumnHeadings trong Property Sheet của crosstab query". Dưới đó còn có 1 dòng ghi chú là: "hãy chỉnh sửa thuộc tính ColumnHeadings trước khi tạo report".
Mình xin lỗi nhưng mình là tay ngang thôi nên hiểu biết hạn chế, bạn vui lòng chỉ rõ cho mình được không?
Chữ ký của aline86 Xin chào, mình là aline86, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 30-05 -11.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Sử dụng query và các hàm trong report để hoàn thành báo cao nhanh nhất trungminh 5 318 25-09-16, 09:45 PM
Bài mới nhất: trungminh
Photo [Help] Tạo Report theo dạng crosstab Query thunga25 20 2,041 23-08-16, 12:20 PM
Bài mới nhất: TIEULONG
  Thay đổi chiều rộng của subreport theo số lượng bản ghi trong nó hungle2006 8 344 31-03-16, 10:28 AM
Bài mới nhất: cpucloi
  [Help] Subreport Thay Đổi Theo Record Chọn Ở Report ckno1no 5 1,518 25-04-14, 04:38 PM
Bài mới nhất: vulhu06
  Giúp đỡ xử lý trùng record trong report nguồn dạng query union nthaivn 1 533 17-07-13, 02:15 AM
Bài mới nhất: nthaivn

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ