Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Tạo form ms access gửi email tới 1 địa chỉ cụ thể trên internet.
(04-11-14, 10:21 AM)ledungddk001 Đã viết: sao k đính kèm được file nhỉ

nếu upload trực tiếp lên điễn đàn thì không thể được. Trước tiên bạn upload lên mediafire.com sau đó share links lên forum là okie. nếu là fields chia sẻ bạn lên nén rar hoặc zip vào nhé. như thế thắng server nó sẽ bỏ qua khâu check in.
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
haiz vụ này anh mà không có cà phê là không chỉ đâu ẹc ẹc
đơn giản cực kì ẹc ẹc 014
Chữ ký của hieuvn Xin chào! Mình là hieuvn, thành viên của Thủ Thuật Access tham gia ngày Oct 2010.
Những người đã cảm ơn quanghoasla
(05-11-14, 04:15 PM)hieuvn Đã viết: haiz vụ này anh mà không có cà phê là không chỉ đâu ẹc ẹc

hiiii vâng ạ. Em ở Sơn La. Mời anh đi cà phê 18 anh nhé. cà phê 18 có nhiều em xinh và trẻ trung lắm laughing
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
hiiiii bác hieuvn chia sẻ cho anh em nhé. em mời bác đi uống cà phê 18 đó. hi hi happy
Những người đã cảm ơn
Gởi bạn khanhduycsgt hiện nay mình không còn viết chương trình bằng Access nữa. (Hì hì, mình đang nghiên cứu Java). Trước đây mình (khoảng năm 2008 về trước) cũng là thành viên của Thủ Thuật Access mình cũng có viết một số bài và thanks rất nhiều. Giờ thất nghiệp, nếu suốt ngày đêm đâm đầu vào Java mãi thì điên mất. Nhớ lại Thủ Thuật Access mình vào chơi. Thấy một số bạn gặp khó mình tạo lại nick viết vài bài hỗ trợ vậy thôi. Bạn nào muốn thank thì thank, không thì cũng không sao, xem như mình trả nợ ơn nghĩa của các bạn và Thủ Thuật Access trước đây đã giúp mình vậy mà. Đó là lý do vì sao mình không thank. Mong bạn thông cảm.
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Gởi bạn quanghoasola ngày xưa mình cũng có nghiên cứu vụ gởi mail Report từ trong chương trình access nhưng không thành công. Cuối cùng cách của mình làm là Print PDF các Report Rồi gởi trực tiếp bằng gmail hay Yahoo. Mãi sau này. Minh tập trung viết các chương trình kế toán báo cáo thuế, nên cũng không có thời gian nghiên cứu lại việc này. Thành thật xin lỗi bạn. Mình sẽ hỗ trợ cho các bạn những gì mình biết. Nhưng những cái mình chưa biết còn rất nhiều. À mình là men, men già 52 tuổi. Cái đuôi 1962 là năm sinh của mình. Công việc thì sau thời khủng hoảng 2011-2012 mình chỉ còn vài công ty báo cáo thuế thôi. Chỉ đủ cafe, Cơm thì nhờ vợ con nuôi. Định nghiên cứu Java - Android đẩy lên Google kiếm tiền tiêu vặt, nhưng cũng chưa thành công. Còn chỗ của mình mấy năm nay chỉ các công ty thông báo giải thể chứ không thấy Cty mới thành lập nên việc bán chương trình kế toán gần như không tưởng. (Hì ngày xưa mình cũng có công ty tin học cũng banh xác đợt 2012 rồi). Nhưng những gì mình biết từ access mình sẵn sàng hỗ trợ cho các bạn (Nếu mình còn ngồi được trước máy tính - mắt mình viễn 4 diop rồi mỗi lần ngồi máy lâu là mụ gấu cằn nhằn chịu không thấu)007
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn quanghoasla , maidinhdan
(06-11-14, 12:34 AM)tranthanhan1962 Đã viết: Gởi bạn quanghoasola ngày xưa mình cũng có nghiên cứu vụ gởi mail Report từ trong chương trình access nhưng không thành công. Cuối cùng cách của mình làm là Print PDF các Report Rồi gởi trực tiếp bằng gmail hay Yahoo. Mãi sau này. Minh tập trung viết các chương trình kế toán báo cáo thuế, nên cũng không có thời gian nghiên cứu lại việc này. Thành thật xin lỗi bạn. Mình sẽ hỗ trợ cho các bạn những gì mình biết. Nhưng những cái mình chưa biết còn rất nhiều. À mình là men, men già 52 tuổi. Cái đuôi 1962 là năm sinh của mình. Công việc thì sau thời khủng hoảng 2011-2012 mình chỉ còn vài công ty báo cáo thuế thôi. Chỉ đủ cafe, Cơm thì nhờ vợ con nuôi. Định nghiên cứu Java - Android đẩy lên Google kiếm tiền tiêu vặt, nhưng cũng chưa thành công. Còn chỗ của mình mấy năm nay chỉ các công ty thông báo giải thể chứ không thấy Cty mới thành lập nên việc bán chương trình kế toán gần như không tưởng. (Hì ngày xưa mình cũng có công ty tin học cũng banh xác đợt 2012 rồi). Nhưng những gì mình biết từ access mình sẵn sàng hỗ trợ cho các bạn (Nếu mình còn ngồi được trước máy tính - mắt mình viễn 4 diop rồi mỗi lần ngồi máy lâu là mụ gấu cằn nhằn chịu không thấu)007

em cảm ơn sự chia sẻ về sự nghiệp, công việc, học tập của bác, chúc bác khỏe mạnh,hạnh phúc và kiếm được nhiều tiền cho gấu của bác nhé happy

(05-11-14, 04:15 PM)hieuvn Đã viết: haiz vụ này anh mà không có cà phê là không chỉ đâu ẹc ẹc

hiiiii chắc chỉ có Pro hieuvn mới giải quyết được trường hợp này thôi. anh giúp em nhé anh Hieuvn
Những người đã cảm ơn
chú quanghoasla mời anh đi cà phê 18 nhé, hứa rồi đó nha, anh là khoái nhất vụ gái gú thôi 014
cái file chú gửi chỉ cần chỉnh lại như sau:
With oMsg
.BodyPart.Charset = "utf-8" chỉ cần thêm dòng code này

have fun
Chữ ký của hieuvn Xin chào! Mình là hieuvn, thành viên của Thủ Thuật Access tham gia ngày Oct 2010.
Những người đã cảm ơn quanghoasla , Minh Tiên , maidinhdan
Okie thanh anh hieuvn nhiều nha. Anh hieuvn đang ở đâu thế?
Những người đã cảm ơn
(06-11-14, 09:50 AM)hieuvn Đã viết: chú quanghoasla mời anh đi cà phê 18 nhé, hứa rồi đó nha, anh là khoái nhất vụ gái gú thôi 014
cái file chú gửi chỉ cần chỉnh lại như sau:
With oMsg
.BodyPart.Charset = "utf-8" chỉ cần thêm dòng code này

have fun

thật tuyệt vời anh nhỉ? đúng như anh hướng dẫn. em sửa đoạn code đó như sau:

Private Sub Command12_Click()
Me.Text1.SetFocus
Me.Command12.Enabled = False
Me.Command12.Caption = "Xin ®îi..."
Dim Flds
Dim iMsg As New CDO.Message
Dim iConf As New CDO.Configuration
Set Flds = iConf.Fields

schema = "http://schemas.microsoft.com/cdo/configuration/"
Flds.Item(schema & "sendusing") = 2
Flds.Item(schema & "smtpserver") = "smtp.gmail.com"
Flds.Item(schema & "smtpserverport") = 465 'hay 587
Flds.Item(schema & "smtpauthenticate") = 1
Flds.Item(schema & "sendusername") = Text1
Flds.Item(schema & "sendpassword") = Text2
Flds.Item(schema & "smtpusessl") = 1
Flds.Update

With iMsg
' Thêm đoạn code .BodyPart.Charset = "utf-8" để định dạng font chữ theo kiểu unicode.
.BodyPart.Charset = "utf-8"
.To = Text4
'.CC = "" ' <- phát trien them neu can
'.BCC = "" ' <- phát trien them neu can
'.AddAttachment() ' <- phát trien them neu can
.From = Text3 & "<" & Text1 & ">"
.Subject = Text5
.HTMLBody = Text6
.TextBody = Text6
.Sender = Text3
.Organization = Text3
.ReplyTo = Text1
Set .Configuration = iConf
.Send
End With

Set iMsg = Nothing
Set iConf = Nothing
Set Flds = Nothing
Me.Command12.Caption = "Xong...!"
MsgBox "§· göi xong!"
Me.Command12.Enabled = True
Me.Command12.Caption = "Send"
End Sub

Hy vọng đoạn code này cũng có ích cho mọi người. Chúc cả nhà vui vẻ.
Những người đã cảm ơn Minh Tiên , jeck09nt

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Cấm không cho dowload video trên Web - Phần này sai diễn đàn mong ad đừng xóa nhé cannguyen 2 121 23-07-17, 11:42 PM
Bài mới nhất: tt1212
  Nên bắt đầu với Access và VBA như thế nào? lehongduc 17 413 15-07-17, 02:51 AM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
  Sửa các VBA và macaro khi chuyển access 2003 sang 2007 thanhtruong 9 447 24-06-17, 01:15 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  thay đổi biểu tượng Access dưới thanh Start từ win 7 đến win 10 thanhtruong 8 818 23-06-17, 03:25 PM
Bài mới nhất: thanhtruong
  [Help] Về việc in ấn trong Access JJKey 10 332 09-06-17, 12:37 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ