Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Giao diện diễn đàn
Mình xin góp 1 chút ý kiến, nếu có gì bỏ qua cho mình nhé.
Đứng về góc nhìn của người đọc bài thì mình thấy nên chỉnh giao diện của bài viết, phần trích dẫn và bài viết trả lời của thành viên nên cho nó khác nhau làm nổi bật câu trả lời cho bài viết trước đó. Hiện giờ thì cái trích dẫn và trả lời gần như giống nhau, rất khó phân biệt.
Nên tạo 1 thêm Box Thành Viên Giúp Nhau hay 1 box gì đó đại loại như thế để gom những bài viết không liên quan đến chuyên môn vào đó. Ví dụ bài Tìm cao thủ Access để hợp tác không nên để vào Box Này.
Xin cảm ơn vì đã đọc tin.

Chữ ký của domfootwear Xin chào Guest, nếu Guest biết thủ thuật nào thì nên chia sẻ cho cộng đồng nhé.
ღღღღღTài sản của domfootwear (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Hạ Vàng , Cafe Via He , Noname
Ý kiến của bạn khá hay. nhưng Box Thành Viên Giúp Nhau thì thiết kế làm sao việc sử dụng hình ảnh là tối thiểu nhất. điều này sẽ cải thiện tốc độ truy cập làm giảm dung lượng lưu trữ trên server. mọi người truy cập không phải đợi dài dài.
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname
(17-06-11, 09:11 AM)domfootwear Đã viết: Mình xin góp 1 chút ý kiến, nếu có gì bỏ qua cho mình nhé.
Đứng về góc nhìn của người đọc bài thì mình thấy nên chỉnh giao diện của bài viết, phần trích dẫn và bài viết trả lời của thành viên nên cho nó khác nhau làm nổi bật câu trả lời cho bài viết trước đó. Hiện giờ thì cái trích dẫn và trả lời gần như giống nhau, rất khó phân biệt.
Nên tạo 1 thêm Box Thành Viên Giúp Nhau hay 1 box gì đó đại loại như thế để gom những bài viết không liên quan đến chuyên môn vào đó. Ví dụ bài Tìm cao thủ Access để hợp tác không nên để vào Box Này.

Về mục trích dẫn, đúng là nên chỉnh lại. Mình sẽ sửa lại nền của phần trích dẫn cho hợp lý hơn.
Mục giúp đỡ và linh tinh, mình nghĩ trong cafe Cóc đã đủ tính năng cho một box tổng hợp rồi. Hoặc có chuyên môn nhưng không biết post vào đâu thì đã có box Vấn đề chung

Cảm ơn bạn đã góp ý để phát triển diễn đàn! thumbs up
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Cafe Via He , domfootwear , Hạ Vàng
(17-06-11, 11:48 AM)Noname Đã viết:
(17-06-11, 09:11 AM)domfootwear Đã viết: Mình xin góp 1 chút ý kiến, nếu có gì bỏ qua cho mình nhé.

Về mục trích dẫn, đúng là nên chỉnh lại. Mình sẽ sửa lại nền của phần trích dẫn cho hợp lý hơn.
Mục giúp đỡ và linh tinh, mình nghĩ trong cafe Cóc đã đủ tính năng cho một box tổng hợp rồi. Hoặc có chuyên môn nhưng không biết post vào đâu thì đã có box Vấn đề chung

Cảm ơn bạn đã góp ý để phát triển diễn đàn! thumbs up

Cám ơn anh đã quan tâm đến vấn đề em vừa nêu.
Còn 1 cái nữa là theo em là cái trích dẫn thì chỉ nên trích 1 bài thôi, đừng gom nhiều sẽ gây choán và tăng kích thước lưu trữ.
Ví dụ em muốn trích cái bài anh vừa trả lời trên, nhưng khi bấm trích nó vào luôn những cái anh trích trước đó..
Em xin cám ơn.
Chữ ký của domfootwear Xin chào Guest, nếu Guest biết thủ thuật nào thì nên chia sẻ cho cộng đồng nhé.
Những người đã cảm ơn
(17-06-11, 02:25 PM)domfootwear Đã viết: Cám ơn anh đã quan tâm đến vấn đề em vừa nêu.
Còn 1 cái nữa là theo em là cái trích dẫn thì chỉ nên trích 1 bài thôi, đừng gom nhiều sẽ gây choán và tăng kích thước lưu trữ.
Ví dụ em muốn trích cái bài anh vừa trả lời trên, nhưng khi bấm trích nó vào luôn những cái anh trích trước đó..
Em xin cám ơn.

Vấn đề này thì cần phải sửa nhiều trong mã nguồn! Tạm thời bạn chịu khó xóa bớt khi trích dẫn vậy (như mình vừa làm)

Bạn thấy khung trích dẫn màu vậy được chưa, hay màu nào thì hợp lý hơn!
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Hạ Vàng , Cafe Via He , domfootwear
(17-06-11, 02:42 PM)Noname Đã viết: Vấn đề này thì cần phải sửa nhiều trong mã nguồn! Tạm thời bạn chịu khó xóa bớt khi trích dẫn vậy (như mình vừa làm)

Bạn thấy khung trích dẫn màu vậy được chưa, hay màu nào thì hợp lý hơn!

Cám ơn anh, như thế này thì dể phân biệt rồi.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Về việc trao đổi textlink với diễn đàn Noname 46 8,406 12-07-15, 01:12 AM
Bài mới nhất: Noname
  Hướng Dẫn Cách hỏi trên diễn đàn maidinhdan 1 830 23-03-15, 09:07 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Lời chào ra mắt là thành viên mới của diễn đàn ThuThuatAccess caotrunghieu 0 616 13-01-15, 12:20 PM
Bài mới nhất: caotrunghieu
  [Hỏi] Diễn đàn có mục xem chi tiết thông báo mới không?. changkhoonline77 2 731 30-11-14, 09:24 PM
Bài mới nhất: vuvanthuc
  Cần biết khi sinh hoạt trên diễn đàn Noname 4 2,676 30-03-13, 06:11 PM
Bài mới nhất: thanhnd

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ