Đánh giá chủ đề:
  • 4 Votes - 2.5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
câu lệnh kết xuất dữ liệu từ report ra excel
Em đã dùng nút sadkết xuất (ra excel) có sẳn trên tool của Access, nhưng khi kết xuất thì dữ liệu của cột sai định dạng ví dụ: dữ liệu từ access là 0400125425 thì kết quả kết xuất ra excel mất số 0 ở đầu: 400125425 or ra một dãy số nào đó. Anh/chị biết cách viết câu lệnh kết xuất gửi cho em cái. E cám ơn trước ạ
Chữ ký của mptyty Xin chào! Mình là mptyty, thành viên của Thủ Thuật Access tham gia ngày Oct 2010.
Những người đã cảm ơn
(18-10-10, 04:56 PM)mptyty Đã viết: Em đã dùng nút sadkết xuất (ra excel) có sẳn trên tool của Access, nhưng khi kết xuất thì dữ liệu của cột sai định dạng ví dụ: dữ liệu từ access là 0400125425 thì kết quả kết xuất ra excel mất số 0 ở đầu: 400125425 or ra một dãy số nào đó. Anh/chị biết cách viết câu lệnh kết xuất gửi cho em cái. E cám ơn trước ạ

Report Access quản lý dữ liệu theo đối tượng. Excel quản lý theo Ô (cell). Vì vậy bài toán của bạn không phải là không làm được nhưng cực kỳ khó khăn và công phu.
Tốt nhất bạn nên out query( table) resource của Report ra Excel rồi dùng công thức nối vào form mẫu trên Excel của bạn!

Bạn nên tham khảo và thảo luận thêm tại đây:
http://thuthuataccess.co.cc/forum/thread-23.html
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn mptyty
tnks admin nhiều!
Chữ ký của mptyty Xin chào! Mình là mptyty, thành viên của Thủ Thuật Access tham gia ngày Oct 2010.
Những người đã cảm ơn
Bạn nào cho mình hỏi, tại sao nút xuất dữ liệu report từ access ra excell bị ẩn mà không tìm cách nào để hiển thị lại, mình cũng dùng code để xuất mà vân bị báo lỗi!

Mong các bạn giúp đỡ!

Thanks!
Chữ ký của quocdung9999 quocdung9999,gia nhập Thủ Thuật Access từ 24-07 -15.
Những người đã cảm ơn
(29-07-15, 04:33 PM)quocdung9999 Đã viết: Bạn nào cho mình hỏi, tại sao nút xuất dữ liệu report từ access ra excell bị ẩn mà không tìm cách nào để hiển thị lại, mình cũng dùng code để xuất mà vân bị báo lỗi!

Mong các bạn giúp đỡ!

Thanks!

Không có nút hay câu lệnh nào có thể xuất dữ liệu từ Report ra Excel. ( Kết luận là thế)

Report chỉ là một mẫu báo cáo để xem không hề có gì trên đó...bạn tưởng tượng giống như tấm hình vậy. Vì thế chỉ có thể xuất Report ra file PDF là cùng.

Bản thân Report lấy dữ liệu từ Table hoặc Query. Còn việc bạn muốn xuất dữ liệu ra Excel...bạn phải dùng code xuất từ Table hoặc Query ra Excel. Xin khẳng định lại một lần nửa là không thể xuất Report kể cả form cũng thế ra Excel được.

Cuối cùng, bạn muốn xuất ra Excel bạn tham khảo bài này: http://thuthuataccess.com/forum/thread-8301.html

Hình minh họa:
[Hình: demoxuatfile%20sang%20Access.png]

Thân mến!
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. Nội quy diễn đàn
3. Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
Photo [Help] Tạo Report theo dạng crosstab Query thunga25 7 314 02-09-15, 10:36 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
  Hỏi cách lập report ledangvan 1 246 11-08-15, 10:23 AM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
  Tạo các Report nhúng trong cá Form ledangvan 7 2,137 03-08-15, 04:58 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Hỏi] cách đánh số thứ tự trong Report NganNguyen 2 220 28-07-15, 11:13 PM
Bài mới nhất: NganNguyen
  [Lỗi] Gán record Source cho Report bằng ADODB Minh Tiên 2 240 25-07-15, 09:26 PM
Bài mới nhất: paulsteigel

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)