Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 1 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Tính tổng số tiền có điều kiện trên Report
Các bạn giúp mình tính tổng số tiền ở tetbox TongCong trong phần Report Footer, với điều kiện không cộng số tiền nếu cột MaSo có mã là 05, chỉ cộng các mã số còn lại. Cám ơn các bạn.

File đính kèm
.zip   Demo.zip (Kích cỡ: 9.87 KB / Tải về: 42)
Chữ ký của DoquangLam Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
cái này cực rễ bạn ạ . ở bảng tables1 của bạn thêm vào 1 trường confirm: với thuộc tính là: yes or no. ở trong table1 của bạn sẽ hiện lên các option checke. bạn không muốn tính toán mã nào chỉ cần tick vào đấy.
tiếp theo bạn mở query của bạn ra và mở phầ recoder soure ra: bạn mở phần sql ra chép đoạn code này:

SELECT Table1.*
FROM Table1
WHERE (((Table1.confirm)=No));

vào sau đó đóng lại là ok. tiếp theo ghi lại và chạy report . kết quả sẽ theo ý của bạn. chúc bạn may mắn.
đây là data minh hoạ.
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(29-05-11, 10:37 AM)DoquangLam Đã viết: Các bạn giúp mình tính tổng số tiền ở tetbox TongCong trong phần Report Footer, với điều kiện không cộng số tiền nếu cột MaSo có mã là 05, chỉ cộng các mã số còn lại. Cám ơn các bạn.

Ban đặt lại Control Source của TONG: =Sum(IIf([maso]<>"05",[SoTien],0))
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Cám ơn bạn rất nhiều.
Chữ ký của DoquangLam Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Công thức tính tồn lũy kế ở sổ quỹ feeling 2 176 26-11-16, 04:35 PM
Bài mới nhất: cpucloi
  [Help] Xin Giúp đỡ Dàn Report theo hàng ngang toi511 2 136 03-11-16, 01:10 PM
Bài mới nhất: toi511
  Hướng Dẫn Cú pháp mở Report có nhiều điều kiện GaDauBac 7 246 22-10-16, 01:08 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Hướng Dẫn Tạo Report theo Combobox trong Form thangbomdethuong2000 7 283 20-10-16, 08:41 PM
Bài mới nhất: thangbomdethuong2000
  Giúp muốn thêm dòng vào report trungminh 3 109 18-10-16, 12:15 AM
Bài mới nhất: ongke0711

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ