Đánh giá chủ đề:
  • 3 Votes - 3.67 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Ảnh: Đại lễ 1000 năm Thăng Long - Hà Nội.
1.........
[Hình: vnm_2010_297418.gif]

2.......
[Hình: vnm_2010_297414.gif]

3......
[Hình: vnm_2010_297413.gif]

4..........
[Hình: vnm_2010_297412.gif]

5.........
[Hình: vnm_2010_297411.gif]

6.........
[Hình: vnm_2010_297410.gif]

7..........
[Hình: vnm_2010_297409.gif]

8..........
[Hình: vnm_2010_297407.gif]

9.............
[Hình: vnm_2010_297406.gif]

10...........
[Hình: vnm_2010_297404.gif]
11..........
[Hình: vnm_2010_297403.gif]

12.........
[Hình: vnm_2010_297402.gif]

13..........
[Hình: vnm_2010_297401.gif]

14...........
[Hình: vnm_2010_297395.gif]

15.........
[Hình: vnm_2010_297394.gif]
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname , khanhduycsgt
Bỗng thấy hào khí núi sông ngút ngàn...
Cảm ơn Quân!
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Sao người ta xây dựng tinh thần mà không tiếp tục bằng hành động gì đó cụ thể để dân tộc lại cùng nhau
Lửa không tắt sao lòng như tắt... broken heart
Chữ ký của Hạ Vàng rose Nhắm mắt bên người để mộng trôi
Cho em thanh thản giấc mơ đời
Không vướng bận sầu, không lo lắng
Yên bình một cõi dấu yêu ơi!good luck
ღღღღღTài sản của Hạ Vàng (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(14-10-10, 01:54 PM)Hạ Vàng Đã viết: Sao người ta xây dựng tinh thần mà không tiếp tục bằng hành động gì đó cụ thể để dân tộc lại cùng nhau
Lửa không tắt sao lòng như tắt... broken heart

Trong bối cảnh vấn đề chủ quyền đất nước bị đe dọa. Việc tổ chức 1000 năm không chỉ mang ý nghĩa kỷ niệm mà còn mang ý nghĩa khẳng định chủ quyền lãnh thổ và biển đảo!

Chữ ký của Noname 020
Những người đã cảm ơn haquocquan
Em hông biết nữa, nhưng có lẽ em thích thực tế hơn là những chuyện show-off thế này :-(
Hòanh tráng cỡ nào mà chiều về mệt mõi sau cả ngày cống hiến hết công sức, mà còn kẹt xe chỉ vì mấy cái lô cốt kia thì quả là, con dân chẳng có ý nghĩa gì hết... worried
(mệt quá cho em xả stress chút nha - để chút còn lên thớt whew!)
Những người đã cảm ơn
(14-10-10, 02:29 PM)Hạ Vàng Đã viết: Em hông biết nữa, nhưng có lẽ em thích thực tế hơn là những chuyện show-off thế này :-(
Hòanh tráng cỡ nào mà chiều về mệt mõi sau cả ngày cống hiến hết công sức, mà còn kẹt xe chỉ vì mấy cái lô cốt kia thì quả là, con dân chẳng có ý nghĩa gì hết... worried
(mệt quá cho em xả stress chút nha - để chút còn lên thớt whew!)

rosegood luck
Chữ ký của Noname 020
Những người đã cảm ơn
Nếu những ngày đó, các bạn có mặt tại Hà Nội thì các bạn sẽ có những cảm xúc tuyệt vời. Những hoạt động trong những ngày Đại lễ cho chúng ta thấy: để xây dựng và bảo vệ được Tổ quốc, ông cha ta đã mất bao công sức.
Sống trong thời bình, chúng ta là những người hạnh phúc, chúng ta luôn nhớ và ghi ơn công lao của cha ông.
Xin trích lời của Bác Hồ:
Các Vua Hùng đã có công dựng nước,
Bác cháu ta phải cùng nhau gữ lấy nước.
Những người đã cảm ơn
(15-10-10, 10:53 AM)haquocquan Đã viết: Nếu những ngày đó, các bạn có mặt tại Hà Nội thì các bạn sẽ có những cảm xúc tuyệt vời. Những hoạt động trong những ngày Đại lễ cho chúng ta thấy: để xây dựng và bảo vệ được Tổ quốc, ông cha ta đã mất bao công sức.
Sống trong thời bình, chúng ta là những người hạnh phúc, chúng ta luôn nhớ và ghi ơn công lao của cha ông.
Xin trích lời của Bác Hồ:
Các Vua Hùng đã có công dựng nước,
Bác cháu ta phải cùng nhau gữ lấy nước.

Vấn đề là ở công tác tuyên truyền của chúng ta chưa thật tốt. Bằng chứng là hơn 60% người ở xung quanh mình (phía Nam) bất mãn vì tiền không được dùng để xây dựng đất nước mà dùng hoang phí vào đại lễ! Công tác tuyên truyền chưa làm cho người dân (xung quanh chỗ mình) thấy được ý nghĩa, tầm quan trọng của Đại Lễ.

Riêng mình thì mình vẫn ủng hộ vì mình mình thấy ý nghĩa của nó. Nhưng đa số người không thấy thế!
Chữ ký của Noname 020
Những người đã cảm ơn haquocquan
HV không phản đối vì tiêu tiền Đại lễ - nếu nó không có ý nghĩa thì chẳng Quốc gia nào tiêu tiền vào Quảng cáo (theo nguồn tin: tiền quảng cáo của Mỹ trong 1 năm có thể nuôi sống cả Châu Phi trong 50 năm worried). Tuy nhiên quảng cáo xong rồi anh chẳng làm được gì tiếp theo cả thì liệu tiền quảng cáo đó có vô lý không. Có công ty nào tự bỏ tiền túi ra mà lại tiêu xài kiểu đó không? worried

Bao người con đất Việt đã từng ước mơ bao nhiêu , làm được điều gì đó cho đất nước, hào khí ngút trời...mà có ai trong lãnh đạo dám vỗ ngực là ta biết sử dụng nhân tài của đất nước không? Để bao nhiêu chất xám Việt Nam phải cong lưng làm thuê cho nước ngòai - họ không tốn công tốn tiền dạy dỗ mà vẫn được xài...

Nãn...
Những người đã cảm ơn Noname , haquocquan
Mình rất đồng tình với ý kiến của Noname và Hạ Vàng. Ở bên dưới, nhiều khi mình cũng nghĩ, không biết ở Trung ương làm việc này, việc kia để làm gì? có ý nghĩa, hiệu quả gì không? bao nhiều người dân của chúng ta được hưởng lợi?,......
Nhưng, các bạn có biết, có bao nhiêu thế lực thù địch đang chống phá chế độ của chúng ta, chống phá chế độ mà chúng ta xây dựng được là nhờ xương, máu của cha anh.
Để bảo vệ chế độ, bảo vệ con đường mà Bác Hồ và cha ông đã lựa chọn, những hoạt động như Đại lễ hoặc các hoạt động khác nhằm tuyên truyền, giáo cho nhân dân về truyền thống của dân tộc, công lao của cha ông, để nâng cao ý thức trách nhiệm của mọi người với quê hương, đất nước trước mọi cám dỗ do các thế lực thù địch tạo ra.
Còn ý kiến của các bạn về tại sao rất nhiều người phải đi làm thuê cho Công ty nước ngoài (như Noname chẳng hạn), sao không làm việc cho đất nước. Thực ra không phải họ không làm việc cho đất nước, các bạn làm việc cho các công ty nước ngoài hoạt động tại Việt Nam cũng là làm việc cho đất nước. Chỉ có điều, tại sao những người giỏi của Việt Nam không muốn làm việc cho các cơ quan công quyền của Nhà nước mà thôi.
Xin phép các bạn, mình đưa thêm một TOPIC vào box "Kỹ năng văn phòng" với tiêu đề: Giáo dục, đào tạo và sử dụng nguồn nhân lực tại Việt Nam. Mời các bạn tham gia nhé.
Những người đã cảm ơn Noname , Hạ Vàng

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Lang thang Noname 1 1,095 31-12-10, 10:51 PM
Bài mới nhất: Noname

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ