Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Thêm dòng tổng cộng trong Table
Mình có vấn đề này nhờ các bạn giúp đỡ nhé.
- Trong Table T_BangCDPS có các cột sau :
+ SoHieuTK : Trong cột này có TK 3 ký tự, có TK 4 ký tự và có thể nhiều hơn (3 ký tự đầu giống nhau).
+ Một số cột khác chứ số tiền.

- Mình muốn các bạn làm như thế nào (Có thể dùng Qry, Form, ...) để khi mở lên tự động thêm vào một dòng nữa, với điều kiện :
+ Nếu cột SoHieuTK có 3 ký tự thì không cộng.
+ Nếu cột SoHieuTK có 4 ký tự trở lên (3ký tự đầu giống nhau) thì cộng cột số tiền lại tạo thành 1 dòng mới có SoHieuTK được cắt lấy 3 ký tự đầu của những TK có 4 ký tự trở lên.

File đính kèm
.zip   db1.zip (Kích cỡ: 9.09 KB / Tải về: 63)
Chữ ký của DoquangLam Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn Hạ Vàng
bạn cho mình hỏi trong table của bạn tại trường kiểu dữ liệu number bạn thuộc tính format của nó bạn để #,### vậy có ý nghĩ gì bạn?
Chữ ký của endyquach Xin chào, mình là endyquach, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 31-05 -11.
Những người đã cảm ơn
bạn à. cái dấu thăng #,### dùng để format kiểu số có dấu phầy từ hàng nghìn , hàng triệu cho rễ đọc mà. ví dụ bạn nhập số : 15750000 thì kết quả=15,750,000. nếu không tin bạn cứ bỏ cài dấu thăng #,### ở mục format đi. sẽ có kết quả ngay mà. chúc các bạn vui vẻPresent
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
(28-06-11, 04:33 PM)endyquach Đã viết: bạn cho mình hỏi trong table của bạn tại trường kiểu dữ liệu number bạn thuộc tính format của nó bạn để #,### vậy có ý nghĩ gì bạn?

Với mã định dạng #,### nghĩa là định dạng số có dấu phân cách hàng ngàn.
Chữ ký của bonghongnho Xin chào, mình là bonghongnho, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 09-07 -11.
(21-05-11, 12:20 PM)DoquangLam Đã viết: Mình có vấn đề này nhờ các bạn giúp đỡ nhé.
+ SoHieuTK : Trong cột này có TK 3 ký tự, có TK 4 ký tự và có thể nhiều hơn (3 ký tự đầu giống nhau).

- Mình muốn các bạn làm như thế nào (Có thể dùng Qry, Form, ...) để khi mở lên tự động thêm vào một dòng nữa, với điều kiện :
+ Nếu cột SoHieuTK có 4 ký tự trở lên (3ký tự đầu giống nhau) thì cộng cột số tiền lại tạo thành 1 dòng mới có SoHieuTK được cắt lấy 3 ký tự đầu của những TK có 4 ký tự trở lên.

Có phải ý bạn như hình bên dưới

[Hình: image-B0C1_4E18186B.jpg]Uploaded with ImagesChip.Com

Chữ ký của domfootwear Xin chào Guest, nếu Guest biết thủ thuật nào thì nên chia sẻ cho cộng đồng nhé.
ღღღღღTài sản của domfootwear (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname , Hạ Vàng
Mong pro chia sẻ data lên cho anh em học hỏi với.
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
(09-07-11, 05:06 PM)domfootwear Đã viết:
(21-05-11, 12:20 PM)DoquangLam Đã viết: Mình có vấn đề này nhờ các bạn giúp đỡ nhé.

Có phải ý bạn như hình bên dưới

[Hình: image-B0C1_4E18186B.jpg]Uploaded with ImagesChip.Com

Đúng rồi đó, bạn có thể cho mình xin bản demo được không ?
Chữ ký của DoquangLam Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
(09-07-11, 06:38 PM)quanghoasla Đã viết: Mong pro chia sẻ data lên cho anh em học hỏi với.
Đúng rồi đó, bạn có thể cho mình xin bản demo được không ?

Chỉ đơn thuần là tạo PivotTable thôi Guest à, Guest tham khảo file đính kèm nhé.

File đính kèm
.zip   Pivot.zip (Kích cỡ: 26.42 KB / Tải về: 92)
Chữ ký của domfootwear Xin chào Guest, nếu Guest biết thủ thuật nào thì nên chia sẻ cho cộng đồng nhé.
Những người đã cảm ơn haquocquan , Cafe Via He , Noname , Nguyendinhthanh , Hạ Vàng , thanhnd
cán ơn bạn nhé. thì mình toàn trích xuất dữ liệu theo kiểu query ra form view thôi. không để ý mấy cái thộc tính default view. khám phá thêm mới thây mình còn biết quá ít.
Những người đã cảm ơn domfootwear , Noname , Hạ Vàng
(12-07-11, 12:03 AM)quanghoasla Đã viết: cán ơn bạn nhé. thì mình toàn trích xuất dữ liệu theo kiểu query ra form view thôi. không để ý mấy cái thộc tính default view. khám phá thêm mới thây mình còn biết quá ít.
Không phải ai cũng biết hết tất cả bạn à.
Những người đã cảm ơn Noname , Hạ Vàng

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  copy dữ liệu excel vào access có kí tự xuống dòng babyrock2009 2 84 01-12-16, 11:16 AM
Bài mới nhất: babyrock2009
  [Hỏi] Cộng gộp bản ghi trangdv.pchg 2 112 20-10-16, 10:46 AM
Bài mới nhất: trangdv.pchg
  [Help] [Hàm] Lấy dữ liệu giữa 2 file Access có cùng cấu trúc table trungminh 22 1,270 08-10-16, 12:08 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Lỗi] Hàm Dsum bi lôi khi sư dụng trong query Phung Duc 1 178 13-09-16, 03:44 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  [Hỏi] Chữ IN HOA trong table diepvien1989 5 309 08-09-16, 10:16 PM
Bài mới nhất: Nguyen Hoang Diep

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ