Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
giúp em lỗi tạo ralationship
em tạo mối quan hệ nhưng access no báo thế này. mấy a chỉ giúp e với nha
[Hình: Untitled.png]
mối quan hệ em đang tạo nó như thế này [Hình: Untitled1.png]
Chữ ký của thanhhuyph2 Xin chào, mình là thanhhuyph2, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 19-05 -11.
Những người đã cảm ơn
Theo mình, bạn remove MACV là OK.
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Cafe Via He
Theo mình thì thứ nhất bạn kiểm tra lại các trường đặt khoá chính của các table có cùng kiểu định dạng hay không? ví dụ MACV: định dạng kiểu text thì MACV ở table khác cũng phải định dạng là kiểu text thì mới tạo ra quan hệ 1- nhiều được. Thứ 2 là bạn lên xoá hết tất cả các recodes trong các tables đi rồi hẵng tạo relationship. như vậy theo mình thì hiệu quả hơn. ( trước đây mình cũng đã gặp các trường hợp báo lỗi tương tự trong việc tạo mối quan hệ giữa các tables trong ms access). Chúc bạn thành công
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] K biết là lỗi hay gì cần trợ giúp. nhocdevill11 2 59 Hôm qua, 05:02 PM
Bài mới nhất: nhocdevill11
  [Help] Nhờ anh em trong diễn đàn giúp mình thiết kế chương trình báo dịch hàng ngày vinhpaint 1 258 21-06-16, 09:15 AM
Bài mới nhất: zinzin8x
  [Help] ai giúp mình code lại sql này thành access với li_95 0 133 24-04-16, 05:59 PM
Bài mới nhất: li_95
  Hướng dẫn giúp câu lệnh mở file access khác và lệnh import data. chihienphuco 5 3,899 17-11-15, 09:47 AM
Bài mới nhất: kieu manh
  [Help] Giúp tôi bảo vệ table user thucgia 20 1,701 25-09-15, 07:41 PM
Bài mới nhất: thucgia

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ