Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Lọc dữ liệu trong Query
Trong Query ở dòng Criteria tôi nhập dòng " Is Not Null" Nhưng nó vẫn lọc ra những dòng không có dữ liệu ? Là sao xử lí để cho nó lọc ra những dòng có dữ liệu mà thôi ?
Chữ ký của minhtam76 Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Có thể đó có dữ liệu là blank chứ không hẳn là null. (xem xét ô đó có phải là chuỗi không, chuỗi thì rất dễ bị như vậy.
Thử lại với : Not (Is Null Or "")
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn minhtam76 , Cafe Via He , haquocquan
Chính xác đó Noname Ô đó là chuỗi. Thử lại với [Not (Is Null Or "") ] của Noname hướng dẫn thì được rồi.

Nhờ Noname Tes dùm chương trình quản lí điểm mà tôi mằn mò hơn 2 tháng nay với nha.
Nếu khả thi thì giới thiệu mọi người dùng chơi.

Link: http://dl.dropbox.com/u/28047445/QUAN%20...-05-03.rar
Chữ ký của minhtam76 Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn Noname
Nhờ Noname góp ý cho chương trình quản lí điểm THPT này cho mình với. Mới học Access nên còn vụng về quá. Nhờ Noname quảng bá cho mọi người cùng xem nhé.
Nhớ góp ý chân tình và xây dựng nhé.

Link mới nè : http://dl.dropbox.com/u/28047445/Quan%20...-05-18.rar

Link tren die rồi.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Cấu trúc query với các table trên sqlserver đã link vào access mrsiro 7 446 05-12-17, 11:46 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Hướng dẫn query thi đua, kết quả thi đua thanhhau828 11 370 03-12-17, 06:06 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Unmateched Query cannguyen 3 139 30-11-17, 09:15 AM
Bài mới nhất: lmthu
  [Hỏi] Hiển thị cả giá trị null trong lệnh forms!form!txt mrsiro 7 191 28-11-17, 10:43 PM
Bài mới nhất: advnamk
  [Hỏi] Xử lý biểu thức,toán tử.. để "lừa" Criteria của query nhận giá trị??? vkaccess 1 129 25-11-17, 11:19 PM
Bài mới nhất: maidinhdan

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ