Đánh giá chủ đề:
  • 2 Votes - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Code qui định số lần cho phép khởi động fomrs !
- Tôi có forms có tên là DangKy
- Bây giờ tối muốn viết Code qui định cho fomrs DangKy khi khởi động đến lần thứ 3 hay 5,6... (do mình quy định trong code) thì hiện lên dòng thông báo "Đã hết hạn sử dụng", bấm OK thì nó thoát fomrs.
Mong các bạn hướng dẫn. Rất cám ơn !
Chữ ký của DoquangLam Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Cách làm thì chỉ đơn giản mỗi lần người ta mở form, nó sẽ đọc giá trị cũ lên, nhỏ nhất là 0. Rồi cộng thêm 1, sau đó lưu lại. Kiểm tra giá trị này <5 thì tiếp tục, lớn hơn thì báo và out ra

Quan trọng là bạn thích lưu ở những đâu? Vào 1 table, vào 1 file text, vào registry.
Mình đã có nhiều bài viết về thao tác với registry, bạn chịu khó tìm đọc. Còn việc ghi ra file mình nghĩ không nên, vì người ta xóa mất file của bạn thì sao.
Còn lại là bạn ghi vào 1 table nào đó, Bạn đã viết được chương trình và nghĩ đến thương mại hóa sản phẩm thì chuyện ghi 1 dữ liệu vào 1 table và đọc nó ra thì chắc cũng không to tác gì nhỉ
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Hì, cám ơn bạn. Mình mê access lắm cũng đang tìm tòi học hỏi thôi chứ có thương mại hoá sản phẩm gì đâu. Noname ơi, bạn có thể hướng dẫn cụ thể được không, mình chưa hiểu gì cả.
Chữ ký của DoquangLam Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Bạn nên tham khảo bài này để biết cách đọc, ghi, xóa 1 giá trị từ registry
http://thuthuataccess.com/forum/thread-50.html

sau khi thao tác được các điều trên thì hẳn nói tiếp.

Chú ý,chúng ta có hàm msgbox để thông báo những gì chúng ta làm được để kiểm tra.
sau khi bạn đã làm được việc đọc ghi vào registry rồi thì hẳn tính tiếp việc cộng giá trị mỗi lần mở form, và kiểm tra nó
Chữ ký của Noname 020
Những người đã cảm ơn haquocquan
Nếu không phải những nhà lập trình chuyên nghiệp, không phải chuyên gia CNTT, thì tốt hơn hết là lưu vào table. Xử lý với Registry có cãi rất hay, nhưng đôi khi ảnh hưởng đến các phần mềm khác, mà không biết cách tháo gỡ, thế là bị loay hoay mãi. Tôi đã thử mấy lần rồi, lại phải xử lý lại.
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Hì, bó chân rồi. Các bạn có thể hướng dẫn cụ thể được không, hoặc cho xin code thì càng tốt. Hai lúa mà.
Những người đã cảm ơn
Haizzzz. Mình làm đại cái demo bon chen chơi. Coi như kiếm chút tiền mua vé số. big green. Làm nhanh quá chưa hài lòng lắm. Tham khảo thôi nghen DoQuangLam happy

File đính kèm
.rar   Demo.rar (Kích cỡ: 14.67 KB / Tải về: 195)
Chữ ký của Cafe Via He Ở nhờ nhà mẹ mình big green
ღღღღღTài sản của Cafe Via He (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname , haquocquan
Thanks Cafe,
Đã viết thành hướng dẫn cho mọi người dễ đọc dựa trên Demo của cafe!

http://thuthuataccess.com/forum/thread-285.html
Chữ ký của Noname 020
Những người đã cảm ơn haquocquan
Cám ơn các bạn rất nhiều.
Cho mình hỏi thêm tý nhé :
Bữa trước Noname có cho mình code lấy thông tin phần cứng máy tính (Rât hay). Mình muốn hỏi các bạn có cách nào lấy thông số nào đó khác trên phần cứng (Như thông tin ổ cứng hoặc main) rồi viết code lấy thêm cái gì đó trên ổ cứng, main, nếu mình nhập đúng thì mới cho mở forms. Mục đích làm số đăng ký cho file access.
Cám ơn các bạn rất nhiều, nhiều nhiều
Những người đã cảm ơn
(08-10-10, 09:45 PM)DoquangLam Đã viết: Cám ơn các bạn rất nhiều.
Cho mình hỏi thêm tý nhé :
Bữa trước Noname có cho mình code lấy thông tin phần cứng máy tính (Rât hay). Mình muốn hỏi các bạn có cách nào lấy thông số nào đó khác trên phần cứng (Như thông tin ổ cứng hoặc main) rồi viết code lấy thêm cái gì đó trên ổ cứng, main, nếu mình nhập đúng thì mới cho mở forms. Mục đích làm số đăng ký cho file access.
Cám ơn các bạn rất nhiều, nhiều nhiều

Mình nghĩ nếu bạn thật sự yêu thích Access thì nên down giáo trình và làm theo các bài thực hành trong đó trước rồi hẵn tiếp tục.
http://thuthuataccess.com/forum/thread-96.html
Hoặc bạn vào box thư viện ứng dụng down 1 chương trình có sẵn của ai đó, về coi họ viết như thế nào. Rồi bắt chước theo. Ví dụ chương trình của Ông Văn Thông, viết rất rõ ràng. RỒi bắt chước làm theo.
http://www.thuthuataccess.com/forum/thread-180.html

Sau đó hẳn quay lại hỏi. Bọn mình chỉ có thể giúp bạn tới đó.
Chữ ký của Noname 020
Những người đã cảm ơn Cafe Via He

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Tự động hiện Form khi loading hết thời gian ChiMai 1 35 02-12-16, 08:59 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  [Hỏi] Làm sao để ấn định Null cho trường Date khi sử dụng Class Module Minh Tiên 8 612 18-11-16, 09:29 AM
Bài mới nhất: MinhnHang
  Định dạng trong listbox feeling 3 154 06-10-16, 02:44 PM
Bài mới nhất: jeck09nt
  Không cho phép điều chỉnh kích thước của Form ChiMai 1 126 18-09-16, 01:27 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Xin giúp tạo 1 trường trong table đánh số tự động thay cho autonumber trungminh 7 447 16-09-16, 05:17 PM
Bài mới nhất: maidinhdan

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ