Đánh giá chủ đề:
  • 4 Votes - 1 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Giúp Cho chương trình chỉ chạy trên một máy quy định !
Mình có một phần mềm nhỏ tự viết bao gồm :

1. File Chương trình chính (Đã được chuyển sang ChuongTrinh.mde và đã khoá phím Shift, có pass đăng nhập người sd biết và có quyền thay đổi)
2. File DaTa (Có một số như DaTa01, 02 …. DaTa10 đã được đặt pass người sử dụng không biết)

Khi khởi động file ChuongTrinh.mde thì chương trình cho phép chon Data để liên kết (Cái này tôi đã làm được rồi)

Mình muốn phần mềm này khi “Cài” vào máy nào đó thì chỉ máy đó sd được thôi, nếu người dùng tự ý chép đi máy khác khi sd thì báo lỗi “Chương trình chưa đăng ký”, chỉ có tôi “Cài” và đăng ký gì gì đó thì người sd mới sd được.

Có thể làm như sau được không ?
1. Viết Code gì gì đó trong Modules.
2. Gắn thông tin phần cứng của máy.
3. Tạo Key đăng ký gì đó.
4. Cách khác…

Đó chỉ là ý tưởng, từ 1 -> 4 tôi đều không thể làm được với trình độ access hạn hẹp của mình. Mong các bạn cho ý tưởng (Có hướng dẫn hoặc file đính kèm càng chi tiết càng tốt)

Cám ơn rất nhiều !

Chữ ký của DoquangLam Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Bạn tham khảo Topic này để biết cách lấy về thông tin phần cứng máy:
http://thuthuataccess.co.cc/forum/thread-89.html

Sau khi có thông tin phần cứng. Trong sự kiện load của form chính, bạn cho kiểm tra xem Số serial mình cài đặt (đọc từ 1 table nào đó của bạn) có giống với số phần cứng của máy không. Đúng thì cho dùng, sai thì báo lỗi, và thoát!

Mình nghĩ bạn đã thiết kế được phần mềm thì ý tưởng của mình cũng không quá khó đâu nhỉ!

À, mà hôm sau bạn nhớ viết tiêu đề rõ ràng để mọi người dễ tìm thấy bài viết tham khảo nha!
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn haquocquan

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Lỗi không tạo file mới bằng định dạng .mdb feeling 4 85 29-11-16, 04:22 PM
Bài mới nhất: feeling
  [Hỏi] Cách loại bỏ icon Filter trên Datasheet Form có nguồn là Query. toancvp 2 101 19-10-16, 08:53 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Hỏi] chương trình đơn giản để so sánh chuỗi text kanmai07 4 317 28-09-16, 06:05 PM
Bài mới nhất: kanmai07
  [Lỗi] Không chạy được VBA Code hungthanmx 3 219 04-09-16, 03:48 PM
Bài mới nhất: Nguyen Hoang Diep
  Thiết kế chương trình quản lý thu chi ChiMai 1 155 03-08-16, 10:52 AM
Bài mới nhất: maidinhdan

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ