Đánh giá chủ đề:
  • 4 Votes - 2 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Hiện duy nhất một cửa sổ khi mở nhiều form
Trích:
Các bạn giúp mình với, làm sao khi mở một From VD From này la From Main, trong From Main này có các Nút lệnh để mở các From khác. Thì làm sao khi mở một From khác thì trên Takbar không xuất hiện From này mà vẩn còn From Main hiện diện trên Taskbar. Vì nếu tôi mở nhiều Fron trên một chương trình thì Taskbar sẻ đầy.
Trích dẫn:Bạn chỉ cần vào Tools/options

Bỏ dấu check ở mục Windows on Taskbar. khi đó trên Task bar chỉ còn duy nhất 1 màn hình Access thôi, bạn thư nhé.
----------------------
sanyovietnam in MaNguon

Trích dẫn:Trích:
Nguyên văn bởi hungtano
Bổ sung :
Vì Access luôn chọn Check box Windows on Taskbar = True (default) nên nếu đem file mdb của bạn sang máy khác thì sẽ gặp lại trường hợp nhiều cửa sổ trên taskbar.
Cách tổng quát hơn :
Khi mở form Startup bạn thêm dòng lệnh :

Private Sub Form_Open(Cancel As Integer)
Application.SetOption "ShowWindowsInTaskbar", False
End Sub
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn haquocquan , dannynguyen1980 , Minh Tiên
hiii em thử rồi. cái này hay quá. nhưng ở trường hợp của em lại ko sử dụng được. nếu chạy code này thì có chỗ em muốn mở 1 reports+ 1 form cùng 1 lúc thì ko được. có pác nào biết cách chỉ cho em với/
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Vẫn mở bình thường chứ.
Bạn thử up file lên xem sao
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
hiiii. cảm ơn anh chị nhé. em thử thấy được rồi. có điều là sau khi em chạy đoạn code này thì nó hay làm cho các form trong ứng dụng bị nhỏ lại. em ko hiểu tại sao nó lại bị vậy nhỉ? mong các anh chỉ chỉ cách.
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Rất hay, tks anh nhé happy Tuy không tìm đc cái em đang cần nhưng em học được nhiều cái mới happy
Chữ ký của gmanhst Xin chào, mình là gmanhst, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 25-12 -13.
Những người đã cảm ơn
Góp vui. Với Access 2007 thì:
Button Star ---> Access Option ---> Current database ---> Check false (Bỏ tủy chọn) Display Document tabs --->OK.
Chữ ký của Minh Tiên -----------------------------------------------
Đường tuy ngắn, không đi không đến
Việc tuy nhỏ, không làm không nên.
                                           Tuân Tử
-----------------------------------------------
Những người đã cảm ơn Noname

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Thủ Thuật] Demo_Code Ẩn tất cả mọi thứ, ngoại trừ Form+Report maidinhdan 127 7,437 21-11-16, 01:57 PM
Bài mới nhất: nghiep
  [Thủ Thuật] Demo_Compact & Repaire nhiều file Back End maidinhdan 8 1,115 06-03-16, 10:54 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Thủ Thuật] Hiện thông báo nhắc nhở và gửi vào TASK của MS OUTLOOK ongke0711 5 548 16-01-16, 11:41 PM
Bài mới nhất: lamvanphung
  [Thủ Thuật] Tạo Menu thu gọn hoặc mở rộng (Ẩn/ Hiện các menu con) ongke0711 3 574 14-10-15, 11:52 AM
Bài mới nhất: ongke0711
  Không cho hiện thông báo khi xóa record nguyenbalai 13 4,808 07-01-15, 02:55 AM
Bài mới nhất: MatTroiNguQuen

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ