Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 4 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Đưa access lên server
(21-03-11, 02:57 PM)halover Đã viết: Nếu bạn không đòi hỏi nhiều thì có thể tham khảo cách viết access của mình tại http://thuthuataccess.co.cc/forum/Thread...ong-access
Theo mình thì đây là cách đơn giản nhất, chỉ sử dụng access để tạo table, form, report....

Mình đang muốn chuyển sang sql vì cái này khá nhiều người dùng mà hình như access bị hạn chế cái này. Mình cũng đã thử làm theo cách cài đặt ODBC của Noname http://thuthuataccess.co.cc/forum/Thread...-lieu-khac
Mình cũng đã làm như thế nhưng tới bước 5 thì bị lỗi( như hình mình đính kèm). Không hiểu lỗi này ntn.

File đính kèm Thumbnail(s)

Chữ ký của dangshine Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Bạn thử dùng user SA xem sao! user SA là user quản trị cao nhất của SQL server máy chủ! Khi bạn cài SQL server nó yêu cầu tạo!
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn dangshine
hjx, user SA là j thế Noname. server em dùng XAMPP thấy trong đó có mysql rồi. Hay phải cài sql server.
Chữ ký của dangshine Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
(21-03-11, 04:08 PM)dangshine Đã viết: hjx, user SA là j thế Noname. server em dùng XAMPP thấy trong đó có mysql rồi. Hay phải cài sql server.

Phải cài MS SQL server!

Đầu tiên bạn phải có cái server cài win server (2000 or 2003, 2007). Sau đó mới cài được MS SQL server. Cũng có bản dùng cho XP/ Win 7, nhưng dùng bản đó chức năng hạn chế còn tệ hơn bạn dùng Access nữa!

Bạn nên phân biệtm mySQL và MS SQL server. Đừng nhầm lẫn chúng với nhau!
Chữ ký của Noname 020
Những người đã cảm ơn
máy chủ cần cài SQL server còn máy client có cần cài j không Noname
Những người đã cảm ơn
(23-03-11, 09:47 AM)dangshine Đã viết: máy chủ cần cài SQL server còn máy client có cần cài j không Noname

Máy client không cần cài gì cả! Chỉ office, và thiết lập ODBC (có hỗ trợ sẵn của windows) là đủ
Chữ ký của Noname 020
Những người đã cảm ơn
hjx. em thiết lập ODBC mà toàn báo lỗi chán quá.
Những người đã cảm ơn
Bạn đã cài đặt MS SQL server chưa? Đã tạo database trên SQL server chưa? Bạn cài ODBC đến bước nào? Báo lỗi gì?

ban đầu thì mọi người ai cũng khó khăn, nên không có gì phải nản cả! Qua được lần đầu thì lần tiếp theo dễ dàng! Chú ý cách trình bày và tiêu đề bài viết để mọi người nhanh chóng biết được vấn đề mà bạn đang gặp phải! happy
Chữ ký của Noname 020
Những người đã cảm ơn dangshine
Phần System DNS: add -> creat new...
Phần Name em để tên file access: 20110307_be.mdb
description: TBYT
server: 192.168.88.3
Click Next rồi chọn With SQL server ...., điền tên đăng nhập và pass vào và báo lỗi như sau.

Tiện thể Noname cho em hỏi luôn là cái tự liên kết các table
http://www.khoahocphothong.net/for@um/17...table.html
em thử làm đúng theo hướng dẫn, cho code vào phần form load nhưng mà không được nhỉ.
Noname xem hộ em phát

File đính kèm Thumbnail(s)

.zip   20110319.zip (Kích cỡ: 351.12 KB / Tải về: 9)
Những người đã cảm ơn
bạn có vào được máy địa chỉ là 192.168.88.3 không?
Máy đó bạn đã cài đặt MS SQL server? Có đã tạo database tên là 20110307_be.mdb?
Nếu đúng thì chỗ server nó có nút xổ xuống, tự động máy bạn liệt kê danh sách các server có cài đặt MS SQL server cho bạn chọn, không cần phải nhập vào 192.168.88.3

Nếu không hiện ra, bạn thử khởi động máy và hub thử!
Chữ ký của Noname 020
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Cài đặt ODBC -nền tảng kết nối Access và nguồn dữ liệu khác Noname 33 19,327 01-12-16, 06:49 PM
Bài mới nhất: atula77
  Xây dựng Class Modules trong Access ( Cơ bản đến Nâng cao) maidinhdan 2 189 13-11-16, 05:32 PM
Bài mới nhất: cpucloi
  Ms Access VBA và Google drive, một vài ý tưởng trong chia sẻ và đồng bộ số liệu... paulsteigel 46 3,862 07-10-16, 02:43 PM
Bài mới nhất: kieu manh
  Xuất từ Access ra excel mà không cần phải có file định sẵn trungminh 3 358 18-09-16, 02:33 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Hỏi] Xuất dữ liệu từ Access ra Excel bị ẩn cột Minh Tiên 0 137 02-09-16, 05:38 PM
Bài mới nhất: Minh Tiên

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ