Đánh giá chủ đề:
  • 5 Votes - 3.6 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Gán giá trị từ query vào table theo điều kiện
Mình nhờ các cao thủ giúp vấn đề sau: Mình có t_ChamCong dùng để chấm công. Sau đó dùng q_TinhCong để tổng hợp công. Mình muốn gán kết quả từ query vào t_MonthlyPayment (hoặc append) thỏa điều kiện NVID=NVID & tên field của query (10,20,40,110...) = giá trị của YTLNo. Mình chỉ là 1 amateur, các bạn hướng dẫn cho mình chi tiết nhe. Đa tạ.

File đính kèm
.rar   HRM.rar (Kích cỡ: 211.21 KB / Tải về: 46)
Chữ ký của toniluu Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Chào!
Bạn tạo query mới như sau:
Mã:
SELECT NVID, YTLNo, YeuToLuong,Factor,Basic, Amount, DLookUp("[" & [YTLNo] & "]","q_TinhCong","[NVID]=" & [NVID]) AS Cong
FROM t_MonthlyPayment;

Trong đó Công: là giá trị bạn muốn gán vào t_MonthlyPayment.
Sau đó bạn muốn make thành table nào thì make.

Góp ý thêm, không biết bạn thiết kế table hay import dữ liệu từ Excel. Nếu thiết kế thì như vậy là không ổn tí nào!
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn toniluu
Hoặc là thế này nếu bạn muốn điền vào chính table t_MonthlyPayment thì tạo 1 query như sau và run:

Mã:
UPDATE t_MonthlyPayment SET Amount = DLookUp("[" & [YTLNo] & "]","q_TinhCong","[NVID]=" & [NVID]);
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn toniluu
(14-09-10, 12:47 PM)Noname Đã viết: Hoặc là thế này nếu bạn muốn điền vào chính table t_MonthlyPayment thì tạo 1 query như sau và run:

Mã:
UPDATE t_MonthlyPayment SET Amount = DLookUp("[" & [YTLNo] & "]","q_TinhCong","[NVID]=" & [NVID]);

Cám ơn bạn rất nhiều. Mình thấy phương án này khả thi lắm. Để lúc nào rảnh mình thử xem sao
Chữ ký của toniluu Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Hàm điều kiện soap000 1 46 05-12-16, 01:29 AM
Bài mới nhất: toancvp
  Lọc query có điều kiện để tạo report honglv157 3 159 01-12-16, 05:15 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Xin giúp đỡ về sử dụng hàm Dlookup với nhiều điều kiện dangh5 1 73 30-11-16, 10:44 PM
Bài mới nhất: dangh5
  [Help] ẩn nút ""Close Windown" khi mở query tronghieu9792 4 86 30-11-16, 09:36 PM
Bài mới nhất: tronghieu9792
  [Hỏi] Lọc Hợp đồng theo điều kiện ngày tháng vuthaiha90 7 289 28-11-16, 05:31 PM
Bài mới nhất: vuthaiha90

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ