Đánh giá chủ đề:
  • 7 Votes - 3.71 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Nhật ký Online
Hôm nay là cái thớt ghi lại mấy cái linh tinh hằng ngày.

Ôi trời, nghèo không tả nổi. Mún mua 1 tờ vé số mà hẻm mua nổi. Thế nên, cho nên, vì thế nên......chấm chấm chấm hum nay lập cái thớt này để kiếm chút cháo hee hee mua bậy 1 tờ để cầu..tiêu lợi, ý lộn cầu tiểu lợi. Mong đại ca admin rộng bụng tha lỗi cho em nó lần này love struck.

Xuống bút ngày hum nay
Viết có 1 bài lên tiền liền. Hé hé hé big green big green big green
Chữ ký của Cafe Via He Ở nhờ nhà mẹ mình big green
ღღღღღTài sản của Cafe Via He (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Hạ Vàng
(29-09-10, 04:53 PM)Cafe Via He Đã viết: Viết có 1 bài lên tiền liền. Hé hé hé big green big green big green

laughing

Reply có 1 lần mà xuống tiền liền crying crying crying
Chữ ký của Hạ Vàng rose Nhắm mắt bên người để mộng trôi
Cho em thanh thản giấc mơ đời
Không vướng bận sầu, không lo lắng
Yên bình một cõi dấu yêu ơi!good luck
ღღღღღTài sản của Hạ Vàng (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Cafe Via He
Hạ Vàng Đã viết:Reply có 1 lần mà xuống tiền liền

Hạ Vàng tốt bụng, đừng khóc nữa nghen big hug

-------------
Hum nay thứ 5, lãnh lương big green.
Nguyên tháng vừa rồi tiêu tiền như nước. Đến ngày lãnh lương còn đang thiếu nợ tè le sad

Ôi trời, ngày nào đi làm cũng buồn ngủ hết trơn. Không biết đến lúc nào mới hết cái chứng bệnh này worried
Hum nay, cuối tuần big green.
Hôm nay tâm trạng mình thế nào ấy. Đôi lúc cứ suy nghĩ mông lung. Có phải làm người đừng nên đòi hỏi quá ở người khác? Nhưng nếu mình không đòi hỏi ở họ thì liệu mình có hài lòng về họ không? Đúng là loài người là loài động vật khó hiểu và chiều chuộng nhất trên thế gian này. Quả thật mình không biết phải làm người như thế nào cho đúng nữa. Mình phải sống vì mình hay vì mọi người đây? Vì mình thì mọi người sẽ không vui và thất vọng, nhưng vì mọi người thì mình sẽ không vui và thất vọng. Cuộc sống này vốn dĩ phức tạp thật. Cứ cái vòng lẩn quẩn này mà cho đến giờ này mình vẫn còn đang phiền muộn. Và có lẽ nó sẽ mãi phiền muộn cho đến hết cuộc đời này nếu như mình không mạnh dạn quyết định.
Hôm nay lại một ngày nhức đầu nữa đây. Chán........................sad
Những người đã cảm ơn Hạ Vàng , Noname
Cuộc sống không bao giờ đem lại sự hòan hảo & hài lòng cho một ai cả bạn ah. Cái nào cũng có 2 mặt không thể tách rời - bạn muốn hưởng mặt tốt này, thì phải chấp nhập mặt trái kia. Điều quan trọng hãy xác định: ta muốn điều gì!

Mình nghiệm ra một điều, nếu phụ thuộc vào người khác - cho dù bất cứ điều gì vật chất hay tinh thần - ta cũng sẽ gặp rắc rối. Vì ta không điều khiển được cái mình mong muốn.

Vậy hãy làm điều bạn muốn chứ không phải người khác muốn - bạn sẽ không trông chờ sự đáp trả hay ghi nhận, và không phải thất vọng.

Mình tặng bạn 1000$ vì mình thích bạn, chứ không phải để bạn yêu quý mình hơn. Bạn tặng mình một nửa tiền trúng số vì bạn thích làm thế. Mình có cám ơn hay không, bạn vẫn cảm thấy vui. BẠN ĐÃ LÀM ĐIỀU MÌNH MUỐN CHỨ KHÔNG PHẢI NGƯỜI KHÁC MUỐN, vậy bạn có đang cảm thấy vui không nè - cái vui đó luôn hiện hữu vì bạn nắm nó trong tay mà không cần quan tâm người nhận sẽ phản ứng như thế nào kiss (dù mặt trái của nó là bạn mất xiền tiêu xài của cả một tuần crying)

Giờ có thấy hối hận không nè. Nhưng muộn rùi bạn ơi. Xiền trong tay Quan là của Quan hee hee

Chỉ mở khóa một tiếng "cách", cánh cửa mở ra cho bạn một thế giới khác thuộc về bạn. Chìa khóa đó nằm trong sự thay đổi suy nghĩ chứ không phải thay đổi lối sống.

Bạn đáng yêu! Vậy sao bạn không tự thưởng hạnh phúc cho mình, trông chờ chi một hạnh phúc người khác ban tặng chứ! kissbig hug
Những người đã cảm ơn Cafe Via He , Noname
Rất cảm ơn những lời chia sẻ của Hạ Vàng happy. Nếu mình chỉ làm những điều mình muốn thôi thì còn gì bằng. Dù sao có người để nói chuyện còn hơn là ôm nó trong lòng big hug
Đôi lúc mình như quả bóng được bơm hơi nhiều quá và nó muốn nổ tung, nhưng rồi lại nghĩ thôi thì ráng căng ra cho hơi nó vào. Ráng riết rồi con người nó cũng trở nên chai lỳ sad
Đi dìa thôi. Lại một ngày như bao ngày khác đã trôi qua. Trời Sài Gòn lúc nào cũng thế. Mưa suốt mưa mãi không dứt. làm cho người ta mang nhiều tâm trạng khó tả sad
"Và thế là tôi yêu em. Yêu em từ buổi đầu nói chuyện. Yêu em từ lời nói của em. Nếu ai đó cho tôi một điều ước, tôi sẽ ước rằng, tôi muốn được bên em mãi mãi. Nhưng cuộc đời này đâu dễ dàng đến thế. Có những thứ con người không bao giờ có được. Đó là tình yêu tuyệt vọng. Một thứ tình cảm không có đoạn kết. Một thứ tình cảm không ai mong muốn. Và thế là tôi chôn vùi tình yêu của mình, một tình yêu đơn phương thầm kín. Nó sẽ mãi mãi khắc ghi vào tim tôi. Em sẽ mãi mãi ngự trị trong trái tim băng giá của tôi, sẽ mãi mãi đóng lại trái tim này chỉ dành trọn cho em.
Tình yêu của tôi. LOVE U FORVER"

whew!. Dạo này đọc mí truyện tình cảm riết thành ra con người nó cũng lâng lâng :P
Hihi dạo này mơ mộng quá ta, cảm nặng rùi ah winking

Tuy mình tin vào những lời tâm sự là tận đáy lòng, nhưng mình chẳng tin vào sự 4ever của tình cảm này đâu. Có chăng là trong một giai đọan nào đó, người ta sẽ cho nhau được cái gì đó - miễn là cái dành cho nhau đó thực sự có ý nghĩa và bằng sự chân tình là được rồi kiss

Phương châm tớ không hy vọng để tuyệt vọng hee hee
Những người đã cảm ơn Cafe Via He
Tình yêu mãi mãi thì rất hiếm nhưng giữ hình bóng người yêu trong trái tim mình thì rất nhiều. Họ có thể không đến được với nhau nhưng "người ấy" mãi mãi trong ký ức của họ. Điều đó hoàn toàn có thể thực hiện được.
Yêu một người đã khó, giữ người đó bên cạnh mình còn khó hơn nhiều.
Ước gì mình có thể "yêu và được yêu" sad

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  CHÚC MỪNG SINH NHẬT BẠN BÈ Hạ Vàng 46 28,667 02-12-15, 09:33 AM
Bài mới nhất: Hạ Vàng
Shocked [Tản mạn] Nhật ký những chuyến đi bomnhauag 1 884 26-03-12, 06:10 PM
Bài mới nhất: bomnhauag
  Quán Cafe vỉa hè Online Cafe Via He 66 20,839 27-11-11, 07:41 PM
Bài mới nhất: haquocquan

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ