Đánh giá chủ đề:
  • 4 Votes - 4.25 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Tìm kiếm Full TEXT !
Chào các Bạn!
Tôi có Form TIMKIEM có dấu tiếng Việt, Khi chạy trong ACCESS thì vẫn sử dụng tìm kiếm có dấu được nhưng khi upsize các table lên SQL SERVER thì không thể tìm có dấu.
Tôi có nghe nói đến Tìm kiếm "FULL TEXT" không biết có giải quyết được vấn đề này không? và trong câu lệnh VBA có hỗ trợ Tìm kiếm "FULL TEXT" không?
Mong được chia sẻ!
ThankS!
Chữ ký của Txgroup_2 Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
(11-03-11, 11:03 AM)Txgroup_2 Đã viết: Chào các Bạn!
Tôi có Form TIMKIEM có dấu tiếng Việt, Khi chạy trong ACCESS thì vẫn sử dụng tìm kiếm có dấu được nhưng khi upsize các table lên SQL SERVER thì không thể tìm có dấu.
Tôi có nghe nói đến Tìm kiếm "FULL TEXT" không biết có giải quyết được vấn đề này không? và trong câu lệnh VBA có hỗ trợ Tìm kiếm "FULL TEXT" không?
Mong được chia sẻ!
ThankS!

Trong ACCESS tôi dùng "Select * form table Where . . . Like . . .
tôi thử "Select * form table Where . . . CONTAINS . . . THÌ ACCESS KHÔNG HIỂU
Chữ ký của Txgroup_2 Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Cho tới hiện tại, chỉ có hai hệ quản trị Cơ Sở Dữ Liệu là mySQL và MS.SQL server có hỗ trợ Full text search mà thôi. Lý do là phương thức này tốn rất nhiều tài nguyên bộ nhớ, và Access không được thiết kế để chạy như một trình trên server.

Tuy nhiên, ta có thể thiết kế một module trên SQL server và gọi nó từ MS Access.

Mình vẫn chưa có nhu cầu món này nên chưa nghiên cứu thử. Để hôm nào đọc lại tài liệu xem!
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Txgroup_2
SQL SERVER 2000 Cũng có hỗ trợ " Full text Search" mà Noname! http://www.codeproject.com/KB/cs/fulltex...nters.aspx
Mình đã khai báo trong SQL server 2000 để các cột trong table có thể trợ Fulltext search,
Nhưng chưa biết cách dùng nó từ VBA!
Bạn có tài liệu gì liên quan chia sẽ mình với ( tiếng Việt hay English cũng được)
ThankS!
Những người đã cảm ơn
(14-03-11, 09:11 AM)Txgroup_2 Đã viết: SQL SERVER 2000 Cũng có hỗ trợ " Full text Search" mà Noname! http://www.codeproject.com/KB/cs/fulltex...nters.aspx
Mình đã khai báo trong SQL server 2000 để các cột trong table có thể trợ Fulltext search,
Nhưng chưa biết cách dùng nó từ VBA!
Bạn có tài liệu gì liên quan chia sẽ mình với ( tiếng Việt hay English cũng được)
ThankS!

thì ở trên mình có nói chỉ có MS SQL server (2k- 2k5- 2k8) và my sql có hỗ trợ đó!
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Txgroup_2

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] chương trình đơn giản để so sánh chuỗi text kanmai07 4 317 28-09-16, 06:05 PM
Bài mới nhất: kanmai07
  [Help] text box chuột không lăn được thucgia 10 881 13-10-15, 08:10 PM
Bài mới nhất: ongke0711
Star Tìm giá bán sản phẩm của khách hàng hugox03 1 272 12-08-14, 09:40 PM
Bài mới nhất: cpucloi
  [Hỏi] Khai báo kiểu dữ liệu cho chữ (text) changkhoonline77 2 256 23-06-14, 06:32 PM
Bài mới nhất: changkhoonline77
  Tìm kiếm text nhưng không kiểm tra dấu tiếng việt vulhu06 8 1,219 28-04-14, 02:37 AM
Bài mới nhất: MatTroiNguQuen

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ