Đánh giá chủ đề:
  • 8 Votes - 1.63 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Tùy chọn liên kết lại các table từ file data có password
Giờ mình an tâm hơn, thêm được 1 tầng bảo mật.
Cám ơn Noname!
Chữ ký của chihienphuco Xin chào! Mình là chihienphuco, thành viên của Thủ Thuật Access tham gia ngày Oct 2010.
Những người đã cảm ơn
Phần mềm Kế Toán miễn phí Unesco có Data là file .mdb. Mình dùng chương trình tìm được pass là ký tự lạ lạ, khi mở thùng data ra copy pass này vào nhưng nó ko cho mở. Mở phần mềm Unesco vẫn bình thường.
Mong huynh Noname hướng dẫn cách đặt pass kiểu này để bảo toàn thêm 1 phần nữa.
Cám ơn!
Chữ ký của KínhCận Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Bạn thao khảo bài này của VBA để áp dụng. Mình nghĩ là rất tốt.
http://thuthuataccess.com/forum/Thread-m...t-code-vba
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Nhờ các tiền bối giúp đở.
Mình làm 1 phần mềm bán hàng Access chạy trên nhiều máy kết nối mạng lan.
Mình đã tạo 1 Foder chứa Dữ liệu từ máy chủ đã share để các máy trạm kết nối dữ liệu.
-Nếu mình share không có password thì không có vấn đề gì.
- Nhưng nếu share có password thì khi mở chạy PM trên máy trạm thì có vấn đề như sau.
+ Nếu ta chạy Phần mềm access trên máy trạm, thì dữ liệu không kết nối được.( vì share có pasword)
+ Nếu từ máy trạm mình mở Foder đã share trên và nhập password vào rồi ok, rồi tắt đi, và ta quay lại mở phần mềm access thì ok, kết nối được (có nghĩa là cứ 1 lần khởi động máy thì ta mở Foder đã share có pasword kia 1 lần là ok,các lần sau chạy phần mềm access thì không cần mở Foder share này nữa).
Như vậy các bác có cách nào để lấy dữ từ 1 foder đã share có password không chỉ cho mình với. vì mình thấy nếu mà mình share foder không có password thì sợ người khác vào xoá dữ liệu thì tiêu luôn.
mong được giúp đở.
mail của mình : muaphonui_2010@yahoo.com
Chữ ký của muaphonui_2010 "Cần cù bù thông minh"
Những người đã cảm ơn
bạn ơi. theo mình nghĩ bạn lên share ổ đĩa sau đó map ổ đĩa lên máy tính của bạn đảm bảo đường dẫn tuyệt đối. và mỗi lần khởi động lại máy tính của bạn nó sẽ tự kết nối tới ổ đĩa mà bạn đã share nhé. mình đảm bảo 100% kết nối thành công. vì ở cơ quan của mình dạo trước dùng phần mềm misa, QD18, luât giao thông đường bộ cho máy chủ, toàn viết bằng foxpro. thôi bạn ahj. mình thấy làm kiểu đó chạy ổn định.happy
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(27-07-11, 08:40 PM)muaphonui_2010 Đã viết: Nhờ các tiền bối giúp đở.
Mình làm 1 phần mềm bán hàng Access chạy trên nhiều máy kết nối mạng lan.
Mình đã tạo 1 Foder chứa Dữ liệu từ máy chủ đã share để các máy trạm kết nối dữ liệu.
-Nếu mình share không có password thì không có vấn đề gì.
- Nhưng nếu share có password thì khi mở chạy PM trên máy trạm thì có vấn đề như sau.
+ Nếu ta chạy Phần mềm access trên máy trạm, thì dữ liệu không kết nối được.( vì share có pasword)
+ Nếu từ máy trạm mình mở Foder đã share trên và nhập password vào rồi ok, rồi tắt đi, và ta quay lại mở phần mềm access thì ok, kết nối được (có nghĩa là cứ 1 lần khởi động máy thì ta mở Foder đã share có pasword kia 1 lần là ok,các lần sau chạy phần mềm access thì không cần mở Foder share này nữa).
Như vậy các bác có cách nào để lấy dữ từ 1 foder đã share có password không chỉ cho mình với. vì mình thấy nếu mà mình share foder không có password thì sợ người khác vào xoá dữ liệu thì tiêu luôn.
mong được giúp đở.
mail của mình : muaphonui_2010@yahoo.com

Bạn vào Bài này khá chi tiết

Chữ ký của domfootwear Xin chào Guest, nếu Guest biết thủ thuật nào thì nên chia sẻ cho cộng đồng nhé.
ღღღღღTài sản của domfootwear (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Hi, hôm nay lôi file này ra test với acc2007 thì bị lỗi,
báo lỗi ở dòng
Set r = CurrentDb().OpenRecordset(s)

có bạn nào gặp lỗi như mình không?
Chữ ký của hieuvn Xin chào! Mình là hieuvn, thành viên của Thủ Thuật Access tham gia ngày Oct 2010.
Những người đã cảm ơn
(30-05-12, 06:31 PM)hieuvn Đã viết: Hi, hôm nay lôi file này ra test với acc2007 thì bị lỗi,
báo lỗi ở dòng
Set r = CurrentDb().OpenRecordset(s)

có bạn nào gặp lỗi như mình không?

Có thấy cái vòng tròn đỏ được khoanh elip không? Chọn lại theo Ac07 nhé
Thân
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname
    [/quote]

Có thấy cái vòng tròn đỏ được khoanh elip không? Chọn lại theo Ac07 nhé
Thân
[/quote]

bạn xem hình nha, mình đã chọn thư viện đầy đủ rồi vẫn thé
thậm chí mình tạo 1 file mới luôn, chọn đầy đủ thư viện, vẫn báo lỗi :
run-time error 94
invalid use of Null

và báo lỗi ở dòng:
con = DLookup("[Connect]", "MSysObjects", "[name]='" & T & "'")

sao mình không attach được hình nhỉ
Chữ ký của hieuvn Xin chào! Mình là hieuvn, thành viên của Thủ Thuật Access tham gia ngày Oct 2010.
Những người đã cảm ơn
cảm on Noname nhiều.
Chữ ký của chucao Xin chào, mình là chucao, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 20-05 -12.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Nhập đường dẫn 1 file ảnh vào chương trình để lưu! Noname 29 11,194 08-09-16, 08:24 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Thủ Thuật] Demo Liệt kê số lượng User đang mở table nào maidinhdan 9 1,315 09-06-16, 09:01 AM
Bài mới nhất: nguyenhungcuong
  [Thủ Thuật] Ẩn record trong table theo ngày tháng tvn_hut 6 489 24-04-16, 01:00 AM
Bài mới nhất: tvn_hut
  [Thủ Thuật] Demo_Compact & Repaire nhiều file Back End maidinhdan 8 1,116 06-03-16, 10:54 PM
  [Thủ Thuật] Demo gửi Email có thêm file đính kèm Access maidinhdan 0 681 09-04-15, 11:22 PM

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ