Đánh giá chủ đề:
  • 2 Votes - 2.5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Xin giúp tạo form truy xuất
Vấn đề như sau:
em có 3 Form, frmChung, frmNhom1, frmNhom2,
tương ứng với 3 bảng tblChung, tblNhom1, bltNhom2.
frmChung chứa 2 subform là frmNhom1 va frmNhom2
Trong frmChung có 1 textbox, em cần là khi nhập coding vào thì:
- form sẽ đưa đến record tương ứng với coding
- nếu không có record tương ứng thì báo lỗi
- nếu coding tương ứng với table nào thì subform của table đó sẽ hiện lên để chỉnh sửa phần chú thích
Đây là file của em http://www.mediafire.com/?mx2b2z2h2vgdnun
Mong các anh giúp em, em xin cảm ơn nhiều lắm ạ Cry_smile

Chữ ký của Noxwizard Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Bạn xem file

File đính kèm
.zip   form1.zip (Kích cỡ: 71.11 KB / Tải về: 54)
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noxwizard , Noname , mrchau911
trời ơii, cảm ơn anh nhiều lắm!!! Em mò cả tuần mà làm ko dc Cry_smile, tiếc là chỉ nhấn nút thanks được 1 cái big green
Chữ ký của Noxwizard Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Anh haquocquan oi, cho em hỏi thêm chút xíu nữa ạh
trong file anh gửi em có đoạn code:
Trích dẫn:rsNhom1.FindFirst "[coding] = '" & Me.coding & "'"
câu này em có thể tạm dịch như sau:
tìm trong rsNhom1 với điều kiện field coding của rsNhom1 có giá trị bằng giá trị trong textbox coding của form hiện tại đang đứng
vậy đúng không anh?
Nhưng cái em muốn hỏi ở đây là tại sao khi em thay Name của textbox coding bằng cái khác, ví dụ Ftext (em đã đổi Name của textbox và đổi trong code luôn rồi ) thì nó không có được, không được ở đây nghĩa là nó không báo lỗi gì hết, nhưng nó cũng không tìm đến record như theo yêu cầu, mà phải để đúng name là coding thì nó mới chịu. Em nghĩ mình đang hiểu sai chổ nào đó, mong anh giải đáp, cảm ơn anh nhiều big green

Những người đã cảm ơn
đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng rolling on the floor
ღღღღღTài sản của mrchau911 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noxwizard
anh mrchau911 ơi, hướng dẩn gì vậy anh, em click vô link nó ra trang chính diển đàn sad, anh cho em link cụ thể hơn với, cảm ơn anh nhiều big green
Những người đã cảm ơn
Bạn NOXWIZARD: Khi bạn thay, thì thay ở một số chỗ. Bạn gửi file của bạn lên để mình xem, thì sẽ giải thích cho bạn rõ ràng được.
(05-03-11, 02:50 PM)haquocquan Đã viết: Bạn NOXWIZARD: Khi bạn thay, thì thay ở một số chỗ. Bạn gửi file của bạn lên để mình xem, thì sẽ giải thích cho bạn rõ ràng được.
dạ cũng cái file anh làm cho em luôn đó, mà em thay name của cái textbox dùng để nhập coding trong formChung bằng 1 name khác thôi (bang đầu name của nó đang là coding, trùng với field coding)

File đính kèm
.zip   form1.zip (Kích cỡ: 27.8 KB / Tải về: 5)
Những người đã cảm ơn
(05-03-11, 03:57 PM)Noxwizard Đã viết: dạ cũng cái file anh làm cho em luôn đó, mà em thay name của cái textbox dùng để nhập coding trong formChung bằng 1 name khác thôi (bang đầu name của nó đang là coding, trùng với field coding)

Mình đã xem file. Bạn chưa thay đổi Link Master Fields trong subform frmNhom1 và frmNhom2. Bạn chỉ cần thay Link Master Fields là Ftext. OK luôn.
(05-03-11, 05:21 PM)haquocquan Đã viết: Mình đã xem file. Bạn chưa thay đổi Link Master Fields trong subform frmNhom1 và frmNhom2. Bạn chỉ cần thay Link Master Fields là Ftext. OK luôn.
ui, bi giờ thì em đã hiểu thuốc Fucaca diệt trừ zun như thế nào laughing, rất cảm ơn anh big green
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Refresh Form và tiếp tục hoạt động Godspear 2 78 Hôm qua, 12:48 PM
Bài mới nhất: Godspear
  [Hỏi] Cách thêm dữ liệu vào form Main_Sub NganNguyen 1 38 06-12-16, 02:23 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Tự động hiện Form khi loading hết thời gian ChiMai 1 49 02-12-16, 08:59 PM
Bài mới nhất: ongke0711
Photo [Hỏi] Mở Form trên access 2007 báo lỗi jason 5 195 22-11-16, 09:23 AM
Bài mới nhất: jason
  Query hiện lên trên form? feeling 4 166 09-11-16, 09:49 PM
Bài mới nhất: toancvp

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ