Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 4 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
In Report
Chào mọi ngưởi,
Mình có thắc mắc, khi click và In thì sẽ hiện ra chế độ view để in report đồng thời cũng xuất ra file excel, nhưng khi xuất ra file excel với tên file sẽ là tên của khách hàng khi mà mình xuất hoá đơn.
Ví dụ: TenKH là Nguyễn Văn A khi xuất thì file Excel sẽ là nguyenvana.xls và xuất lần nữa sẽ là nguyenvana01.xls ..v.v..
Không biết như vậy có được không mong mọi người giúp.
Chữ ký của tui123 Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Mình thấy bạn nên tùy biến cho người dùng đặt tên file Excel thì hơn. Đừng phức tạp hóa vấn đề quá! Vả lại bạn chưa nói phương pháp export của bạn bằng công cụ của Access hay bằng VBA, nguồn lấy từ Report hay từ query. Lưu ý với bạn là từ report ra thì bạn phải format, chỉnh sửa nhiều mới có format giống report của Access. Còn từ query thì chỉ là số liệu thô, bạn cần lập công thức để link vào mẫu
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn haquocquan
Chào bạn, bạn có code nào vừa in và xuất ra file excel có text để nhập tên file cho mình tham khảo với. Mình xuất file lấy nguồn từ Report, mình định làm bằng mã VBA
Chữ ký của tui123 Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Tham khảo bài này:
http://thuthuataccess.co.cc/forum/Thread...u-ra-excel
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
khong co cach nao la don gian ca,chan qua
Chữ ký của giaiphapac Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
(02-05-11, 04:22 PM)giaiphapac Đã viết: khong co cach nao la don gian ca,chan qua
tạo 1 combo để lọc và lấy tên cần đặt cho file exel, dat tên là combo1 chẳng hạn
tham khảo code này nhé:
DoCmd.OutputTo acOutputReport, "ten report", acFormatxls, CurrentProject.path & "\" & [Forms]![form chứa combo1]![Combo1] & ".xls"
have fun!
Chữ ký của hieuvn Xin chào! Mình là hieuvn, thành viên của Thủ Thuật Access tham gia ngày Oct 2010.
Những người đã cảm ơn Noname , haquocquan

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
Question [Help] Làm sao để in được trang chẳn hoặc trang lẻ trong report access? nhattiensinh 5 1,047 08-12-16, 11:55 PM
Bài mới nhất: hoanghai902
  [Help] Cho mình hỏi cách tạo report động theo ngày BayVeo 1 69 07-12-16, 09:09 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Hướng Dẫn Cách sắp xếp report? tieuho828 0 28 03-12-16, 09:05 PM
Bài mới nhất: tieuho828
  [Help] Xin Giúp đỡ Dàn Report theo hàng ngang toi511 2 143 03-11-16, 01:10 PM
Bài mới nhất: toi511
  Hướng Dẫn Cú pháp mở Report có nhiều điều kiện GaDauBac 7 260 22-10-16, 01:08 AM
Bài mới nhất: maidinhdan

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ