Đánh giá chủ đề:
  • 4 Votes - 4 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Nhân n lần khi in
Mình cần in Report gồm hình và ghi chú về tấm hình đó, nhưng mình muốn khi in ra thì Report sẽ tự nhân đôi ra 2 hay 3 hình kèm ghi chi chú khi hết trang giấy thì thôi, không biết report có làm được như vậy không? mong mọi người giúp dùm thanks nhá.
Chữ ký của tui123 Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Vấn đề này có nhiều cách giải quyết. Bạn có thể thiết kế report vừa đủ nhỏ cho tấm hình và comment thôi! Sau đó dùng chức năng page setup =>column của trang in để chia ra nhiều cột, dòng / trang A4. Tùy theo độ lớn của hình mà bạn setup cho phù hợp!
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn haquocquan
Mình đã làm như vậy mà không được, bạn còn cách nào khác không???
Chữ ký của tui123 Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
(21-02-11, 04:45 PM)tui123 Đã viết: Mình đã làm như vậy mà không được, bạn còn cách nào khác không???

Copy n lần các tấm hình và comment trình bày lên trang giấy! Vậy thôi!
Chữ ký của Noname 020
Những người đã cảm ơn
Theo bạn thì copy n lần bằng mã VBA phải không? không biết bạn có đoạn code đó không, cho mình tham khảo với.
Những người đã cảm ơn
(22-02-11, 09:51 AM)tui123 Đã viết: Theo bạn thì copy n lần bằng mã VBA phải không? không biết bạn có đoạn code đó không, cho mình tham khảo với.

Copy bằng tay thôi! big green. Một trang A4 cao lắm lá 6 hình cùng comment. Không nhiều đâu!
Chữ ký của Noname 020
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
Exclamation Lấy dữ liệu từ combobox truyền qua Report với Mã nhân viên và tên nhân viên tương MaiNguyen 1 430 10-12-14, 10:11 AM
Bài mới nhất: Xuân Thanh

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ