Đánh giá chủ đề:
  • 6 Votes - 2.83 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Câu lệnh SQL tìm ra những mặt thiết bị có [ngày bàn giao](thuộc table khác) lớn nhất?
Chào các bạn.
Mình rất dốt về SQL nên các bạn giúp mình nhé:
Mình có 2 table:

tb_ThietBi:ThietBi_ID,TenThietBi....
tb_BanGiao:banGiao_ID,ThietBi_ID,NgayBanGiao,NhanVien_ID,PhongBan_ID...
tb_ThietBi liên kết 1 nhiều với tb_Bangiao qua khoasThietBi_ID.
Mình muốn lọc ra danh sách tất cả các thiết bị cùng với ngày bàn giao cuối cùng(lớn nhất), cùng NhanVien_ID,PhongBan_ID nếu nó đã được bàn giao.

Noname và các bạn giúp mình nhé.
Xin lỗi, nếu mình thông minh hơn chút... đọc hoài hok hiểu các dùng total query để làm được cái này
Chữ ký của The Wind [Hình: http://socializedsoftware.com/wp-content...ensuse.png]
Chờ đợi cũng là 1 nghệ thuật! Và người chờ đợi cũng là 1 nghệ sĩ!
Những người đã cảm ơn
Bạn thử với câu này xem
Mã:
SELECT tb_BanGiao.banGiao_ID, tb_BanGiao.ThietBi_ID, tb_ThietBi.TenThietBi, Last(tb_BanGiao.NgayBanGiao) AS LastOfNgayBanGiao, Last(tb_BanGiao.NhanVien_ID) AS LastOfNhanVien_ID, Last(tb_BanGiao.PhongBan_ID) AS LastOfPhongBan_ID
FROM tb_BanGiao INNER JOIN tb_ThietBi ON tb_BanGiao.ThietBi_ID = tb_ThietBi.ThietBi_ID
GROUP BY tb_BanGiao.banGiao_ID, tb_BanGiao.ThietBi_ID, tb_ThietBi.TenThietBi;
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Cảm ơn bạn nhiều, mình làm được rồi, chỉ chỉnh một chút INNER JOIN -> LEFT JOIN vì mình muốn lấy ra tất cả các thiết bị mà.
Mọi điều tốt đẹp đén với bạn ^^!
Chữ ký của The Wind [Hình: http://socializedsoftware.com/wp-content...ensuse.png]
Chờ đợi cũng là 1 nghệ thuật! Và người chờ đợi cũng là 1 nghệ sĩ!
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Lọc Hợp đồng theo điều kiện ngày tháng vuthaiha90 7 288 28-11-16, 05:31 PM
Bài mới nhất: vuthaiha90
  [Hỏi] cách lọc giá trị trên 2 trường khác nhau? hoanghai902 1 68 18-11-16, 09:27 AM
Bài mới nhất: vulhu06
  [Hỏi] Tính số ngày công tác trangdv.pchg 25 577 13-11-16, 01:20 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  [Hỏi] Sự khác nhau của Like và "=" trong các hàm D toancvp 6 202 10-11-16, 12:01 AM
Bài mới nhất: toancvp
  Thay thế giá trị từ cột này sang cột khác trong 1 query trungminh 6 135 08-11-16, 03:24 PM
Bài mới nhất: ongke0711

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ