Đánh giá chủ đề:
  • 5 Votes - 3.8 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Cập nhật dữ liệu từ Forms vào Table
Chào các bạn, nhân dịp đầu xuân mới, mình chúc các bạn mạnh khỏe, trẻ, đẹp, thành công và có thật nhiều đóng góp hơn nữa để diễn đàn ngày càng phong phú hơn.

Đầu năm mình có vấn đề này nhờ các bạn hướng dẫn nhé :

- Mình có 1 Table có tên là “T_NamThang” (Có 1 cột duy nhất là NamThang)
- 1 Forms có tên là “F_TaoNamLamViec” trên forms này có 1 Text box có tên là “Nam” và 1 Command Button có tên là “Tạo”.

Mình muốn viết 1 đoạn code gắn vào nút lệnh “Tạo”, mục đích sau khi mình điền năm vào Text box “Nam” thì tự động cập nhật vào T_NamThang từ tháng Nam+01 đến Nam+12, nhưng với điều kiện nếu đã có rồi thì không cập nhật nữa, nếu chưa thì cập nhật.

Ví dụ Text box năm 2011, bấm nút “Tạo” thì T_NamThang có kết quả là :
201101
201102
201103
201104
201105
201106
201107
201108
201109
201110
201111
201112

Mình gửi kèm file mdb. Rất mong được sự giúp đỡ của các bạn, cám ơn !

File đính kèm
.zip   TaoNamLamViecMoi.zip (Kích cỡ: 7.77 KB / Tải về: 63)
Chữ ký của DoquangLam Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
mình nghĩ bạn để cột NamThang là khoá chính thì không lo trùng
tiếp theo bạn tạo biến recordset và update vào bảng T_NamThang
Chữ ký của cuongtuyetcz Hoàng hôn trên núi buồn ảm đạm
Thất huyền, Ánh sáng sao lung linh.
Cương thường,nét tạo người có sĩ
Ngôn trên đã tạo người hữu danh.
ღღღღღTài sản của cuongtuyetcz (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Mình là dân mới vào nghề, chỉ nghĩ được thôi chứ làm không được. Bạn có thể xem file mình gửi kèm và giúp mình với.
Chữ ký của DoquangLam Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
(09-02-11, 10:56 PM)DoquangLam Đã viết: Mình là dân mới vào nghề, chỉ nghĩ được thôi chứ làm không được. Bạn có thể xem file mình gửi kèm và giúp mình với.

http://www.mediafire.com/?53e2jw888618lob
mình đã sửa file theo ý bạn rồi.Tuy nhiên trình độ mình có hạn lên code hơi dài và mình cũng chỉ mới làm 1/3 thôi, bạn theo đó mà làm theo ý mình nhé. chúc bạn thành công như ý.
Những người đã cảm ơn Noname , dau tay buon
Cám ơn bạn, code của bạn cập nhật mới thì OK, nhưng khi bấm thêm lần nữa thì báo lỗi. Ý mình muốn nếu có rồi thì bỏ qua, chưa có thì cập nhật vào.
Ví dụ trong T_NamThang đã có
201101
201103
201104
201105
vvv

Khi ta thực hiện code kết quả là :
201101
201102
201103
201104
201105
vvv

Rất mong các bạn giúp, mình đang cần cái này để ứng dụng vào cái khác...
Những người đã cảm ơn
mình nghĩ với cách của mình thì nó sẽ cập nhật đủ 12 tháng không thiếu tháng nào.
còn về việc có rồi lên nó báo lỗi thì bạn chỉ cần bắt lỗi đó ,rồi thông báo đã có(bạn tìm bài thay lỗi tiếng anh bằng tiếng việt của noname mà xem) là ok.
Những người đã cảm ơn
Thật là khó, vấn đề này chắc phải nhờ đến bạn Noname quá, Noname ơi, giúp mình với.
Những người đã cảm ơn
(10-02-11, 09:01 PM)DoquangLam Đã viết: Thật là khó, vấn đề này chắc phải nhờ đến bạn Noname quá, Noname ơi, giúp mình với.

Bạn xem file này xem có đúng ý bạn không nhé.
Link: http://www.mediafire.com/?b9oodwny6b8pena
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname , cuongtuyetcz
Thật là hay, đúng ý mình rồi đó. Cám ơn bạn thật nhiều, mình sẽ gặp lại bạn nữa.
Những người đã cảm ơn
Chào các thành viên!
Em cũng có một vấn đề tương tự vấn đề của bạn DoquangLam . Nên E đặt câu hỏi ngay trong topic này luôn.
Tuy nhiên, E muốn làm bài toán sau:
E tạo ra một Form có nội dung là nhập điểm các môn Toán - môn Lý, và tính điểm trung bình 2 môn này.
Cho E hỏi , khi nhập dữ liệu trên Form thì điểm các môn Toán và Lý được cập nhật vào Table nhưng
tại sao điểm TB không có trong Table.
Mong các thành viên chỉ giúp E làm cách nào khi trên Form mình nhập điểm Toán - Lý , cho ra kết quả điểm TB và kết quả đó được lưu vào Table luôn.
Chân thành cám ơn các thành viên. Năm mới chúc các thành viên nhiều sức khỏe và thành công.
file của E ở đây: http://www.mediafire.com/?wffwn7h0bh2robj
Chữ ký của tuongky Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Cách thêm dữ liệu vào form Main_Sub NganNguyen 1 37 Hôm qua, 02:23 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Cập nhật combobox 2 từ combobox 1 (dữ liệu ở nhiều bảng) votinh.tq 6 208 22-11-16, 11:34 PM
Bài mới nhất: votinh.tq
  [Hỏi] Tổng hợp dữ liệu theo thời gian hoanghai902 1 140 21-10-16, 09:55 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Dòng chữ chạy trên form báo đến ngày sinh nhật tronghieu9792 1 122 20-10-16, 09:30 AM
Bài mới nhất: lamvankhanh
  [Help] Áp dụng query lọc dữ liệu nhập vào form amazonvn82 8 1,348 05-10-16, 03:11 PM
Bài mới nhất: amazonvn82

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ