Đánh giá chủ đề:
  • 6 Votes - 2.5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Hỏi cách đặt nhiều form trong 1 form chính
[Hình: access1.jpg]
[Hình: access2.jpg]

Mọi ng` giúp em mấy cái này nha, vì em sắp phải nộp bài rồi... Thank!

1. Em muốn làm 1 cái form trong đó có các thẻ như trong hình là: Cập nhật thông tin cán bộ hay xem thông tin cán bộ.... và trong mỗi thẻ thì bên dưới hiện thông tin các form con như trong hình ý.

2. Với lại lúc mở file access lên thì tự động hiện 1 form theo ý mình thì làm sao.

3. Trong hình 2 có cái form tìm kiếm theo tên, lúc mà ghi tên vào thì ở dưới tự động hiện thông tin tên ng` đó ra.
Chữ ký của accountvip Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn vodanh
1. Bạn dùng Tab control đặt lên 1 form rồi mò từ từ, tới đâu hỏi tới đó! big green

2. Vào tool=>startup> display form/page=> chọn form của bạn

3. Việc đó thì nhiều bạn hỏi rồi. Cái bên trong là sub form có record source là 1query, query này có điều kiện lấy từ form chính! Bạn tìm lại các bài có liên quan tới từ khóa lọc và sub form!
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn accountvip , TruongVanTruong
Anh có thể làm giúp em dc kô vì cái này em chưa học wa bao giờ.

http://www.mediafire.com/?9cani2j9ybonb1t

Thanks!
Chữ ký của accountvip Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Đại loại thế này, bạn xem và phát triển thêm!

File đính kèm
.zip   quanlycanbo.zip (Kích cỡ: 95.08 KB / Tải về: 403)
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn accountvip , vodanh , Ngô Thị Xuân Hòa
Phiền anh Noname và mọi ng` giúp em làm 2 form tìm kiếm: theo họ + tên và phòng ban.

Subform của 2 cái lấy từ Q_HoTen1.

Thanks mọi ng` nhiều!
Những người đã cảm ơn
Mọi ng` giúp em với.

Cái form tìm kiếm sao cho khi điền tên vào thì ở dưới tự động hiện ra thông tin của ng` đó theo dạng datasheet đó.
Những người đã cảm ơn
(10-02-11, 02:03 PM)accountvip Đã viết: Mọi ng` giúp em với.

Cái form tìm kiếm sao cho khi điền tên vào thì ở dưới tự động hiện ra thông tin của ng` đó theo dạng datasheet đó.

Theo Bạn NoName đã nói rùi mà bạn .chỉ cần bạn tạo subform là một query và sử dụng ở dạng datáheet và query này phải lấy điều kiện từ Form chính là được .
Chúc bạn thành công !Star
Chữ ký của dau tay buon Xin chào, mình là dau tay buon .mong mọi người giúp đỡ nhiều Heart
Những người đã cảm ơn vodanh , Noname
Em làm thế này mà ko ra mọi ng` sửa giúp em.

Đầu tiên em tạo 1 form datasheet tên form1 lấy dữ liệu từ Query Q_HoTen1, trong Query có điều kiện ở ô họ tên là [forms]![form1]![tên combobox].
Sau đó save và tạo 1 form khác, kéo form vừa làm ở trên vào, tạo 1 combobox họ tên lấy từ Query Q_HoTen1.

Ko hiểu sao em tạo subform theo kỉu này lại ko dc.
Tạo form = wizard --> Lấy MaCB từ table CanBo --> lấy toàn bộ dữ liệu tại Query Q_Hoten1 (có cả MaCB). Nhưng nó lại ko chia subform mà thành 1 form luôn. Ko biết em làm sai chỗ nào nữa huhu.
Những người đã cảm ơn
Confused_smilechịu khó tìm sách dạy acc căn bản tìm hiểu thêm . nói thế hok biết đường mò đâu
ღღღღღTài sản của mrchau911 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn ngoclam_75
bạn vào design form tạo comand button .nó hiện ra 1 cái bảng.chọn openform.nó đư ra 1list form.bạn chọn 1 form.sau đó tạo nhiều command để gần nhau như hình ok.mình cũng sắp đ.ồ á.n về cái này.
mạnh tú_53th2_nuce 0979953640
Chữ ký của manhtu53th2 Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Cách đề tạo Combo Box và List Box Tương ứng Godspear 7 197 2 Giờ trước
Bài mới nhất: toancvp
  [Hỏi] Cách thêm dữ liệu vào form Main_Sub NganNguyen 1 38 06-12-16, 02:23 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Tự động hiện Form khi loading hết thời gian ChiMai 1 49 02-12-16, 08:59 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  [Help] Cập nhật combobox 2 từ combobox 1 (dữ liệu ở nhiều bảng) votinh.tq 6 208 22-11-16, 11:34 PM
Bài mới nhất: votinh.tq
Photo [Hỏi] Mở Form trên access 2007 báo lỗi jason 5 194 22-11-16, 09:23 AM
Bài mới nhất: jason

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ