Đánh giá chủ đề:
  • 3 Votes - 3.33 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Giúp đỡ tạo file backup & restore database file access
mong các bạn giúp đỡ chỉ cho mình code ra một file dùng để lưu trữ database ban đầu thành database dự phòng và có thể phục hồi lại khi cần thiết, mong các bạn giúp đỡ.
xin cảm ơn.
Chữ ký của thait96 Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
nếu bạn theo mô hình back-end - front end , chỉ việc copy file backend lưu lại thôi, cần gì code chi cho phiền phức.

Khi nào cần phục hồi thì lấy file backend chép đè lại!

Lạm dụng nhiều code bằng các query Insert (make, delete, append) sẽ làm database bạn nhanh chóng phình to ra và dễ bị lỗi
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(25-01-11, 11:57 AM)Noname Đã viết: nếu bạn theo mô hình back-end - front end , chỉ việc copy file backend lưu lại thôi, cần gì code chi cho phiền phức.

Khi nào cần phục hồi thì lấy file backend chép đè lại!

Lạm dụng nhiều code bằng các query Insert (make, delete, append) sẽ làm database bạn nhanh chóng phình to ra và dễ bị lỗi

cảm ơn bạn đã trả lời.
nhưng nếu sau khi viết xong chương trình thì đóng gói lại thành file *.mde.
nếu copy nguồn đó ra, thì khi cần phục hồi lại có được không bạn, nếu được thì làm thế nào mong giúp đỡ.
thank!
Chữ ký của thait96 Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Không sao cả. Biên dịch thành *.mde thì nó chỉ biên dịch phần code và design report. Còn dữ liệu vẫn thế!

Chú ý bạn phải phân biệt phục hồi dữ liệu với phục hồi chương trình đang viết!
Chữ ký của Noname 020
Những người đã cảm ơn
(25-01-11, 07:54 PM)Noname Đã viết: Không sao cả. Biên dịch thành *.mde thì nó chỉ biên dịch phần code và design report. Còn dữ liệu vẫn thế!

Chú ý bạn phải phân biệt phục hồi dữ liệu với phục hồi chương trình đang viết!

cảm ơn bạn, mình hiểu rồi.
nhưng vẫn muốn tìm hiểu code để backup CSDL ra thành file *.mdb, nếu bạn có, cho mình xin để tham khảo nha.
Cảm ơn bạn nhiều
Những người đã cảm ơn
mấy hôm có đề cập vấn đề này rồi, nhưng lâu quá mình không nhớ để ở đâu. Các làm thì đơn giản là gọi 1 macro export các table cần lưu ra 1 file khác. Đơn giản vậy thôi. Vào macro mò mẫm chút là xong.

Phục hồi thì làm động tác:
1/ xóa table hiện hành
2/ import table đã backup trong file khác.
Cái này hơi phức tạp hơn nhưng không phải không làm được. Có điều mình thấy chả hay hơn cách copy file data để lưu nêhn không thèm nghiên cứu chi cho mệt!
Chữ ký của Noname 020
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
Question [Help] Link tất các table trong một file.mdb bằng VBA MinhnHang 7 178 Hôm qua, 11:59 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Tránh xung đột dữ liệu trong access quocdung9999 16 1,692 23-11-16, 11:13 AM
Bài mới nhất: quocdung9999
  Summary bằng VBA trong MS Access. MinhnHang 6 319 08-11-16, 08:36 AM
Bài mới nhất: MinhnHang
  Cần giúp đỡ chuyển số có thập phân ra chữ ledangvan 12 635 07-11-16, 03:56 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Hỏi] Số Thứ Tự Theo Nhóm Hàng Hóa Trong Access pherotao 2 148 02-11-16, 03:05 PM
Bài mới nhất: pherotao

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ