Đánh giá chủ đề:
  • 2 Votes - 2 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Cần các Pro giúp: Tự động thêm các record vào table!
Cảm ơn bạn đã quan tâm!
1/ - Nếu có 1 record trong QLSUDUNG không null (đã sử dụng), có xóa trong TUYENQUANG không,: Thì không xóa (vì còn sợi sử dụng!)
2/- Nếu có 1 record trong QLSUDUNG không null (đã sử dụng), thì có xóa các record chưa sử dụng không.
[color=#FF0000] .Cũng không xóa Record trong TUYENQUANG và các record chưa sử dụng trong QLSUDUNG.
Cảm ơn bạn đã quan tâm!
1/ - Nếu có 1 record trong QLSUDUNG không null (đã sử dụng), có xóa trong TUYENQUANG không,: Thì không xóa (vì còn sợi sử dụng!)
2/- Nếu có 1 record trong QLSUDUNG không null (đã sử dụng), thì có xóa các record chưa sử dụng không. [color=#FF0000] .Cũng không xóa Record trong TUYENQUANG và các record chưa sử dụng trong QLSUDUNG.
tức là kiểm tra xem trong QLSUDUNG.SUDUNG còn dùng thì không không nếu tấc cả các sợi đều không dùng thì xóa record này ờ TUYENQUANG và toàn bộ các rêord không SUDUNG tong QLSUDUNG!
Chữ ký của Txgroup Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Trong trường hợp của bạn. Nếu là mình, mình sẽ dùng đoạn code này cho cmddelete
Mã:
Private Sub CmdDelete_Click()
Dim RS As Recordset
Dim SQL As String
SQL = " SELECT QLSUDUNG.MATUYEN"
SQL = SQL & " FROM QLSUDUNG"
SQL = SQL & " WHERE (((QLSUDUNG.SUDUNG) Is Not Null) And ((QLSUDUNG.MATUYEN) = '" & [Forms]![frmTTVT1]![MATUYEN] & "'))"
SQL = SQL & " GROUP BY QLSUDUNG.MATUYEN"

Set RS = CurrentDb.OpenRecordset(SQL)

If RS.RecordCount > 0 Then
    MsgBox "Ban khong the xoa duoc tuyen nay. Da su dung", vbOKOnly, "Thong bao"
Else
    If MsgBox("     BAN MUON XOA MAU TIN NAY     " & Chr(13) & Chr(10) & "Neu muon thi chon YES nguoc lai chon No", vbYesNo, "Thong Bao") = vbYes Then
        DoCmd.SetWarnings False
        CurrentDb.Execute "delete * from QLSUDUNG where MATUYEN = '" & Forms!frmTTVT1!MATUYEN & "'"
        DoCmd.RunCommand acCmdDeleteRecord
        DoCmd.SetWarnings True
    Else
        Exit Sub
    End If
End If

Set RS = Nothing
frmTTVT1sub.Requery
End Sub

Bạn thử nhé.
Chúc thành công
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname
Test OK rồi bạn Quân ơi ! nhưng đoạn lệnh SQL:
SQL = " SELECT QLSUDUNG.MATUYEN"
SQL = SQL & " FROM QLSUDUNG"
SQL = SQL & " WHERE (((QLSUDUNG.SUDUNG) Is Not Null) And ((QLSUDUNG.MATUYEN) = '" & [Forms]![frmTTVT1]![MATUYEN] & "'))"
SQL = SQL & " GROUP BY QLSUDUNG.MATUYEN"

Mình chưa rõ lắm . . ., cảm ơn các bạn nhiều . . . nhiều nghen!

Chữ ký của Txgroup Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Đoạn SQL đó là một query thôi bạn.
Nó lọc ra những record trong QLSUDUNG có MATUYEN = MATUYEN trên frmTTVT1 và các SOI đã sử dụng.
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Chào bạn Quân và các Pro:
Qua hướng dẫn của các bạn tôi đã thực hiện xong Form nhập liệu. Nay tôi muốn upsizing wizard các bảng ( ở đây là bảng TUYENQUANG, và QLSUDUNG) lên
SQL SERVER để phục vụ quản lý tập trung và nâng cao độ bảo mật . . .
Thế nhưng vướng vấn đề về code! vậy có phải:
1/ Khi thực hiện các code trong ACCESS thì khi chuyển các bảng qua SQL SERVER phải thay đổi lại Phải ko các bạn?
2/. Vídu như trong trường hợp trên trong môi trường ACCESS thì OK .
Xong khi chuyển các bảng qua SQL SERVE báo lỗi ngay dòng: CurrentDb.Execute "delete * from QLSUDUNG where MATUYEN = '" & Forms!frmTTVT1!MATUYEN
vậy là gay go quá!
Mong các Pro có ý kiến giúp cho!

Những người đã cảm ơn
(17-01-11, 04:13 PM)Txgroup Đã viết: Chào bạn Quân và các Pro:
Qua hướng dẫn của các bạn tôi đã thực hiện xong Form nhập liệu. Nay tôi muốn upsizing wizard các bảng ( ở đây là bảng TUYENQUANG, và QLSUDUNG) lên
SQL SERVER để phục vụ quản lý tập trung và nâng cao độ bảo mật . . .
Thế nhưng vướng vấn đề về code! vậy có phải:
1/ Khi thực hiện các code trong ACCESS thì khi chuyển các bảng qua SQL SERVER phải thay đổi lại Phải ko các bạn?
2/. Vídu như trong trường hợp trên trong môi trường ACCESS thì OK .
Xong khi chuyển các bảng qua SQL SERVE báo lỗi ngay dòng: CurrentDb.Execute "delete * from QLSUDUNG where MATUYEN = '" & Forms!frmTTVT1!MATUYEN
vậy là gay go quá!
Mong các Pro có ý kiến giúp cho!

1/ Ngay cả chưa chuyểnn lên SQL server thì đoạn trên vẫn báo lỗi như thường. bởi vì bạn mở dấu nháy (') trước dòng & Forms!frmTTVT1!MATUYEN mà không có đóng dấy nháy (').

2/ MS SQL phân quyền rất chặt chẽ, vì vậy bạn có chắc là bạn toàn quyền thêm sửa xóa với table MATUYEN không, mở trực tiếp table lên thử xem có thêm/sửa /xóa được không?
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Refresh Form và tiếp tục hoạt động Godspear 2 84 08-12-16, 12:48 PM
Bài mới nhất: Godspear
  [Hỏi] Cách thêm dữ liệu vào form Main_Sub NganNguyen 1 39 06-12-16, 02:23 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Tự động hiện Form khi loading hết thời gian ChiMai 1 49 02-12-16, 08:59 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  [Help] Chỉnh giúp Form thống kê hoanghai902 2 130 28-10-16, 06:15 PM
Bài mới nhất: hoanghai902
  [Hỏi] Lỗi khi dùng CSDL qua Link Table xndt 5 232 28-09-16, 08:22 AM
Bài mới nhất: xndt

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ