Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hướng dẫn] Làm form tra cứu văn bản chuyên nghiệp
Xin đưa ra ý kiến để được giải đáp: 
Mình đã làm được form tìm kiếm văn bản thông thường. Tuy nhiên để làm được chuyên nghiệp hơn thì chưa thể (giống như trong Thư viện PL), nghĩa là: Khi tìm thấy một văn bản thì các văn bản liên quan (điều chỉnh, hướng dẫn...) cũng hiện ra theo. Mình cũng nghĩ dùng thuật toán rồi nhưng chưa ưu việt (query). Vậy xin được hướng dẫn thêm? CẢM ƠN CÁC BÁC Ạ!
Chữ ký của mrtoanbin mrtoanbin,gia nhập Thủ Thuật Access từ 09-09 -16.
Những người đã cảm ơn
Theo tôi biết, để tìm kiếm liên quan thì người ta hay gắn cái Tag vào dữ liệu đó.
Tương tự mình cũng có thể biến hoá cho CSDL Access bằng cách thêm cột Tag vào table văn bản.
Vd: văn bản "Qui chế ăn nhậu"
       Tag
       ------
       ăn, nhậu, bia, rượu, mồi, say, xỉn,....  

Khi tìm kiếm thì đưa thêm cột Tag này vô tìm kiếm.
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn mrtoanbin
(11-05-19, 09:01 AM)ongke0711 Đã viết: Theo tôi biết, để tìm kiếm liên quan thì người ta hay gắn cái Tag vào dữ liệu đó.
Tương tự mình cũng có thể biến hoá cho CSDL Access bằng cách thêm cột Tag vào table văn bản.
Vd: văn bản "Qui chế ăn nhậu"
       Tag
       ------
       ăn, nhậu, bia, rượu, mồi, say, xỉn,....  

Khi tìm kiếm thì đưa thêm cột Tag này vô tìm kiếm.
Vâng, để triển khai hiệu quả, một bản demo của bác rất tuyệt vời ạ. Xin được bác chỉ thêm ạ!
Chữ ký của mrtoanbin mrtoanbin,gia nhập Thủ Thuật Access từ 09-09 -16.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
Photo [Lỗi] Lỗi main form cần giúp đỡ obelisk90sl 5 210 18-05-19, 05:57 PM
Bài mới nhất: ongke0711
Exclamation [Help] Mong giúp đỡ về form login và form lấy mã đăng ký ổ cứng vietnc 8 408 15-04-19, 07:10 PM
  Hướng Dẫn Hướng dẫn tạo form login trong access (Form đăng nhập) quan_pc 6 393 09-04-19, 10:59 AM
Photo Hướng Dẫn Cách tạo nhiều Button cho Continuous Form jeck09nt 3 314 27-02-19, 08:36 AM
Bài mới nhất: lmthu
  [Hỏi] Tạo liên kết giữa listbox và form longkd_bvct@yahoo.com.vn 4 404 25-01-19, 04:46 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line| Phần mềm quản lý bán hàng, công nợ- tồn kho- nhà phân phối