Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Kết nối Access với Database Oracle trong mạng LAN
Chào bác bác,

Hiện tại em đang có muốn kết nối Database access trong máy tính của em với  Database Oracle ở một máy tính khác.

Em đã thử kết nối trong ODBC Database nhưng ko thấy oracle in oradb11g_home1 trong New Data Source --> sau đó em tiến hành Add thêm trong odbcad32.exe ( ODBC Data Source Admin) thì trong này đã xuất hiện tại phần User DSN nhưng khi em mở access ra thì em lại vẫn chưa thấy xuất hiện oracle in oradb11g_home1 trong New Data Source.

Mong bác nào đã kết nối Database access với Database Oracle ở một máy tính khác thì chỉ em với ạ.
Chữ ký của macd macd,gia nhập Thủ Thuật Access từ 08-04 -19.
Những người đã cảm ơn
Tôi thì chưa kết nối ODBC tới Oracle nhưng khi bạn chọn New DSN name thì ngay trong hộp thoại đã có driver cho Oracle rồi "Mircrosoft ODBC for Oracle".
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(08-04-19, 04:56 PM)ongke0711 Đã viết: Tôi thì chưa kết nối ODBC tới Oracle nhưng khi bạn chọn New DSN name thì ngay trong hộp thoại đã có driver cho Oracle rồi "Mircrosoft ODBC for Oracle".

Ban đầu em cũng đã thử chọn mục này nhưng kết nối ko đc, sau đó em tìm hiểu thêm thấy phải chọn kết nối hướng kia.

Bác có bản nào hướng dẫn phần kết nối vưới Oracle ko ạ, cho em xin với.
Chữ ký của macd macd,gia nhập Thủ Thuật Access từ 08-04 -19.
Những người đã cảm ơn
Tham khảo cái này xem thử
https://www.connectionstrings.com/oracle/
https://www.connectionstrings.com/micros...or-oracle/
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Cách tăng tốc độ Copy Paste Excel sang Access vuthaiha90 4 89 25 Phút trước
Bài mới nhất: ongke0711
  [Hỏi] Trộn văn bản Word từ dữ liệu trong table Access vuthaiha90 15 435 17-04-19, 10:02 AM
Bài mới nhất: Xuân Thanh
  [Hỏi] Import nhiều file Excel vào Table Access vuthaiha90 33 4,360 16-01-19, 11:45 PM
Bài mới nhất: khuuquytrung
  Demo Import/Export Excel + Hàm Liệt tên ALL Access maidinhdan 96 18,440 22-12-18, 03:56 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Cập nhật dữ liệu Access từ dữ liệu nguồn trong Excel subasatran 1 563 11-10-18, 02:53 PM
Bài mới nhất: ongke0711

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line| Phần mềm quản lý bán hàng, công nợ- tồn kho- nhà phân phối