Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hướng dẫn] Biến google driver thành ổ đĩa mạng
Bài viết này nhằm hỗ trợ các bạn sử dụng google drive chứa Back End liên kết với Front End trên máy tính. Khi dùng phương pháp thường gặp sự phiền phức do việc đồng bộ theo từng đợt của google driver ảnh hưởng đến sự cập nhật dữ liệu của nhiều user. Phương pháp này sử dụng phần mềm miễn phí Air Live Drive, Biến google driver thành ánh xạ ổ đĩa mạng cục bộ. Tôi đã test thử với đường truyền 15M của mạng SCTV, tốc độ xử lý dữ liệu của nó không thua gì mạng LAN.
- Trước tiên các bạn tải phần mềm miễn phí Air Live Drive cài đặt lên máy tính.
https://www.airlivedrive.com/en/?fbclid=...GsrVp0jmVM
- Các bạn vào trang web này xem hướng dẫn để thực hiện việc biến google drive thành ỗ ánh xạ mạng.
https://quantrimang.com/cach-tao-o-dia-g...MsUmRS05nc
Thời gian tạo liên kết giữa Back End với Front End trên ổ đĩa này tùy theo đường truyền, nhưng tôi thấy nó chậm hơn rất nhiều so với mạng LAN, tuy nhiên sau khi liên kết xong nó xử lý dữ liệu cũng rất nhanh.
Ngoài google drive nó cũng cho phép xử lý đối với OneDrive, mediafire, Dropbox...
Mong công cụ này sẽ giúp được ít nhiều cho các bạn
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn ongke0711
Công cụ này đúng là tiện thật đấy. Thử upload file 1M lên GD thì chỉ cần 2s là xong.

Anh hướng dẫn rõ thêm chút nữa nhé. Chủ yếu mấy vấn đề bảo mật.
- Khi cài cho các máy con cũng khai báo Air Live Drive (ALD) y như trên máy chủ (tạm gọi vậy)?
- Anh có thử các thông số ALD yêu cầu để tương tác với Google Drive của mình không? Nếu cho "Allow" có bị ảnh hưởng gì không?
- Có cách dã chiến nào hạn chế việc sửa/ xoá của các máy con trên cái ổ Google Drive dùng chung này không?

[Hình: 46411397785_6b4b268009_o.png]
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Cũng mới phát hiện hôm nay nên mình Allow, text thử thấy cũng Ok, mình cũng chưa nghiên cứu sâu. Copy, paste, delete co hơn lâu hơn ổ cứng thật nhưng không đáng kể. Lúc đầu chạy Link table manager lâu phát ớn, định bỏ luôn. Nhưng lúc liên kết được rồi thì chạy cũng nhanh. Mình đang thử với DropBox. Link table với dropbox lâu hơn google drive nhiều. Nhưng khi chạy thấy có vẻ ngọt hơn với googledriver. ongke0711 nghiên cứu thêm rồi minh trao đổi kinh nghiệm.
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Về ẩn thanh ribbon nam8384 7 1,846 27-12-18, 03:36 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Hướng Dẫn Cách tìm địa chỉ IP và Tên Máy Tính của mạng LAN đơn giản nhất Xuân Thanh 2 577 27-07-18, 09:36 PM
Bài mới nhất: Xuân Thanh
  [Help] Tăng tốc độ Query trong mạng lan levanchon1801 1 398 04-07-18, 03:11 PM
Bài mới nhất: Xuân Thanh
  Xin hỏi về tắt thanh công cụ trong access Thanh Ngân 2 597 28-02-18, 03:38 PM
Bài mới nhất: cpucloi
  chia sẻ dữ liệu db access qua mạng LAN. tuanvu2409 5 1,142 02-02-18, 12:41 AM
Bài mới nhất: tranthanhan1962

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line| Phần mềm quản lý bán hàng, công nợ- tồn kho- nhà phân phối