Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Microsoft đang xóa sổ office 2003
Mấy hôm nay, Mình vướng vào một việc rất là bực bội với việc cài đặt office 2003. Thực ra, Micosoft đã từ bỏ trách nhiệm với office 2003 từ lâu nhưng mình còn nhiều phần mêm thương mại cũ chạy trên access 2003 nên phải xử dụng nó. Dạo gần đây mình cũng toàn viết trên access 2016, giờ thì chuyển qua office 2019. Để chạy được 2 access mình đành phải xử dụng phần mềm giả lập để xử dụng 2 hệ điều hành cho 2 office (trước đây mình cài 2 hệ điều hành lên một máy nhưng thấy bất tiện nên thô)i. Thực ra mấy hôm nay Win 10 cũng báo phát hiện một số virus nhưng mình cũng không để ý. Khi cài office 2003 máy báo lỗi, không cài được tải bộ cài đặt office trên google driver về Defender báo virus chí chóe cài lại cũng lỗi luôn. giận qua lấy cái laptop win 7 đưa bản mới down về cài cũng bị báo lỗi. download lai bản office 2003 từ laptop thì cài OK. Trở lại cái desktop windows 10, tắt Defender downlai bản office 2003 cài lại thì nó mới suông sẽ, mở lại Defender phần office 2003 đã cài vẫn không ảnh hưởng nhưng nó xem bản setup là virus và tiếp tục phá hỏng bản setup. Mình đưa việc này lên đây để bạn nào gặp vụ này có hướng xử lý nhanh khỏi bị loai hoay như mình.  021
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn ongke0711
Defender là phần mềm diệt Virut của Misrosoft hả bác. Cái Office của bác có "chính hãng" không?
Nếu có thể tìm link Office gốc về cài xem nó có nhận đấy là Virut không?
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Cái vụ này không chỉ Access 2003 đâu anh tranthanhan1962. Nó xảy ra đối với mấy cái Add-in của Excel viết bằng VBA, VB Script luôn khi chương trình BKAV quét qua. Mấy chương trình diệt virus nó hay xoá mấy cái script hay code mà nó cho nhạy cảm, ảnh hưởng bảo mật đó. Windows Defender cũng không bỏ qua.
Đừng nên cập nhật tự động các bản Malicious update của windows defender. Mấy bản sau nó còn gây lỗi (xoá file) nhiều chương trình hơn nữa.
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(08-03-19, 08:37 AM)Noname Đã viết: Defender là phần mềm diệt Virut của Misrosoft hả bác. Cái Office của bác có "chính hãng" không?
Nếu có thể tìm link Office gốc về cài xem nó có nhận đấy là Virut không?
Cũng có thể không phải bản gốc nhưng trước đây thi không sao, giờ phiên bản window 10 mới thì nó xử.  020
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Năm kia em cũng bị mấy cái update của Microsoft làm hại. Phải rollback toàn bộ mấy trăm cái máy tính. Ngay hôm sau nó ra bản vá, hủy cái update đó. Nói chung update của Microsoft cũng đôi khi bệnh bệnh chứ không phải nó cố ý.
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn tranthanhan1962
Theo em thì việc Update lên Office phiên bản mới hơn là điều cần thiết. Hiện tại bên Anh TranThanhAn nên yêu cầu phía khách hàng chi tiền ra để nâng cấp phần mềm. Việc chi tiêu này thuộc vào chi phí khấu hao, mình không thể nào dung một phần mềm cả đời được. 3 năm Update một lần thì hơi vô lý nhưng 2003 đến 2019 cũng 16 năm rồi.
Em chỉ bực mình thằng Microsoft mấy cái thư viện của các phiên bản ko tương thích thôi. Dùng bực cả mình
Chữ ký của duynamvnn1208 duynamvnn1208,gia nhập Thủ Thuật Access từ 25-06 -17.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Windows 10 inside và office 2019 hỗ trợ gõ code tiếng việt cho msgbox tranthanhan1962 2 120 10-05-19, 11:45 AM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
  Office 2019 tranthanhan1962 2 107 07-05-19, 03:48 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
  Nhờ phục hồi file .mdb (Access 2003) bị Corrupt VBA ongke0711 8 505 23-03-19, 09:52 AM
Bài mới nhất: Xuân Thanh
  [Hỏi] Nhớ tên UserName khi đăng nhập vào Form Login DooHoaangPhuuc 3 601 06-09-18, 12:09 AM
Bài mới nhất: ongke0711
  [Help] Ẩn menu bar khi chạy file access 2003 trong access 2010 bằng lăng 0 439 31-08-18, 05:03 PM
Bài mới nhất: bằng lăng

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line| Phần mềm quản lý bán hàng, công nợ- tồn kho- nhà phân phối