Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] in 2 Page A5 trên 1 tờ A4
Mọi người cho mình hỏi cách in 2 Page A5 trên 1 Tờ A4 . 

Mục đích của mình là in nội dung tờ A5 thành 2 bản trên 1 tờ A4 . Kích thước được căn đều . Vì mình chỉ có giấy A4

Nhờ mọi người giúp đỡ . Thanks
Chữ ký của toidjtjmtoi toidjtjmtoi,gia nhập Thủ Thuật Access từ 29-06 -16.
ღღღღღTài sản của toidjtjmtoi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Trong thời gian chờ cách hiệu quả nhất, mình nghĩ giải pháp trước mắt có thể giải quyết vấn đề của bạn theo một trong 2 cách sau:
  • Có thể cắt đôi giấy A4, và code cho in 2 bản.
  • khi hộp thoại in hiện lên bạn bấm vào nút Preperence của máy in cần in và chọn 2 page per sheet của mục page layout.
Chúc bạn thành công!

p/s: khi nào có cách hay hơn nhớ share lên đây cho mọi người tham khảm nhé!
Chữ ký của bvchauthanh
rose"Luôn luôn lắng nghe
Lâu lâu mới.... hiểu." rose
Những người đã cảm ơn
Nếu cần in report giống nhau khổ A5, cho 2 bản in trên A4 thì thiết kế gấp đôi report như nhau trong khổ A4
Chữ ký của DooHoaangPhuuc DooHoaangPhuuc,gia nhập Thủ Thuật Access từ 27-06 -17.
ღღღღღTài sản của DooHoaangPhuuc (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Tốt nhất là in trên giấy A5, khi mua giấy nhờ cửa hàng cắt luôn
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Textbox Search và sửa ngay trên Form vuthaiha90 1 431 22-11-18, 04:28 PM
Bài mới nhất: lamvankhanh
  [Help] Tắt tính năng lưu vị trí form or cài đặt vị trí form trên màn hình máy tính? Cuong Servenet 5 587 21-08-18, 12:35 PM
Bài mới nhất: Cuong Servenet
  Không thể mở hình ảnh theo đường link ảnh trên access 2016 tvn_hut 0 419 14-03-18, 04:24 PM
Bài mới nhất: tvn_hut
Photo Tao nut tim kiem va cho ket qua tren form tuong ung voi cac truong Winston nguyen 10 1,632 07-03-18, 08:19 AM
Bài mới nhất: Winston nguyen
  Hướng Dẫn Tìm kiếm theo nhiều tiêu chí trên Form mrtoanbin 10 1,897 11-02-18, 04:19 PM
Bài mới nhất: haidc

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line| Phần mềm quản lý bán hàng, công nợ- tồn kho- nhà phân phối