Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Cố định các cột ở subform?
Em đang tạo 1 cái subform trên form. Giờ em muốn cố định các trường này (không thay đổi được độ rộng của cột) có được không? Nếu được thì mọi người hướng dẫn em làm với nhé!

Cám ơn nhiều ạ!
Chữ ký của khanhmster khanhmster,gia nhập Thủ Thuật Access từ 01-02 -19.
Những người đã cảm ơn
Để không thay đổi được độ rộng của cột trong SubForm, cách đơn giản nhất là thiết kế nó dạng Continuous Form.
Còn nếu là dạng Datasheet thì bạn phải dùng code để can thiệp khi người dùng kéo giãn cột, nó sẽ trả về giá trị độ rộng ban đầu đã thiết lập.
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn khanhmster
Mình muốn biết biết code để xử lý phần đã tạo ở dạng Datasheet? Bạn demo giúp mình chút nhé!
Thanks a lot
Chữ ký của khanhmster khanhmster,gia nhập Thủ Thuật Access từ 01-02 -19.
Những người đã cảm ơn
(08-02-19, 09:56 AM)khanhmster Đã viết: Mình muốn biết biết code để xử lý phần đã tạo ở dạng Datasheet? Bạn demo giúp mình chút nhé!
Thanks a lot

Bạn tham khảo code của Leban theo link sau:
http://www.lebans.com/autocolumnwidth.htm
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn khanhmster
ms access đúng thật là quá yếu cho phần hỗ trợ thiết kế giao diện, có những thứ phải đi code bằng tay rất là cực. Chuyển qua C# thì những vấn đề này được hổ trợ tận răng, chỉ việc lo code tối ưu chức năng.
Chữ ký của mrsiro Xin chào, mình là mrsiro, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 05-12 -14.
Những người đã cảm ơn
(08-02-19, 09:11 AM)khanhmster Đã viết: Em đang tạo 1 cái subform trên form. Giờ em muốn cố định các trường này (không thay đổi được độ rộng của cột) có được không? Nếu được thì mọi người hướng dẫn em làm với nhé!

Cám ơn nhiều ạ!

Bạn thử vào phần design view => vào phần Proprety => ở ô độ rộng  cột bạn ghi độ rộng của từng cột mà bạn muốn đặt. (mình dùng bản tiếng nhật nên tên gọi có thể sai một tí)
Ví dụ : độ rộng các cột mình muốn nó hiển thị theo thứ tự 1.3cm;1cm;7.503cm;1.715cm;2.51cm thì mình dánh vào ô độ rộng y như vậy
Chữ ký của fuusan Xin chào mọi người.
Em mới bắt đầu học lập trình Access, mong được mọi người giúp đỡ.
Gia nhập Thủ Thuật Access từ 04-02 -19. 034 034
Những người đã cảm ơn
chia se cho ban 1 doan code tinh chieu cao foms ở đây mình cố định la 15 dong 

Public Sub AdjustFormHeight(ByRef frm As Form, Optional ByVal RowCnt As Integer = 15)
    Const ADJUST_WINDOW_TOP As Integer = 5

frm.InsideHeight = _
          frm.Section(acHeader).height _
        + frm.Section(acFooter).height _
        + (frm.Section(acDetail).height * RowCnt)

If frm.AutoCenter Then
        Dim down As Long
        down = frm.WindowTop - ((frm.Section(acDetail).height) / ADJUST_WINDOW_TOP * RowCnt) - (frm.Section(acHeader).height - frm.Section(acDetail).height)
        If down < 0 Then
            down = 0
        End If
        DoCmd.MoveSize frm.WindowLeft, down
    End If
End Sub
Chữ ký của Cuong Servenet Cuong Servenet,gia nhập Thủ Thuật Access từ 12-07 -18.
ღღღღღTài sản của Cuong Servenet (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Copy dữ liệu từ bảng tính excel vào subform của access feeling 3 455 31-12-18, 11:33 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
  [Hỏi] Hỏi về việc khóa dữ liệu , khóa subform toidjtjmtoi 8 1,964 27-07-17, 05:12 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Load file định dạng .pdf lên form kutieu2016 4 1,458 21-04-17, 10:17 AM
Bài mới nhất: lmthu
  Hiển thị dòng cuối (bản ghi) của subform? ChiMai 2 1,080 17-02-17, 10:50 AM
Bài mới nhất: ChiMai
  Subform chỉ hiện một dòng khongcanbiet486 3 1,242 07-01-17, 07:31 PM
Bài mới nhất: ongke0711

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line| Phần mềm quản lý bán hàng, công nợ- tồn kho- nhà phân phối