Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Tự điền số HD khi nhập vào bảng
Mình muốn tạo 1 form nhập hoá đơn gồm hai bảng Nhap hoa don và chi tiet HD, Bảng nhap hoa don là form chính, chi tiet Hd là sub form. Khi nhập Số HD trên form chính thì tự động nhập số Hd vào sub form. và có cách  nào không cần để trường số HD trên Subform k. Nhờ mọi người chỉ giúp ạ, Mình chân thành cám ơn
Chữ ký của longkd_bvct@yahoo.com.vn longkd_bvct@yahoo.com.vn,gia nhập Thủ Thuật Access từ 23-01 -19.
Những người đã cảm ơn
(28-01-19, 05:16 PM)longkd_bvct@yahoo.com.vn Đã viết: Mình muốn tạo 1 form nhập hoá đơn gồm hai bảng Nhap hoa don và chi tiet HD, Bảng nhap hoa don là form chính, chi tiet Hd là sub form. Khi nhập Số HD trên form chính thì tự động nhập số Hd vào sub form. và có cách  nào không cần để trường số HD trên Subform k. Nhờ mọi người chỉ giúp ạ, Mình chân thành cám ơn

Trên 2 Table Nhap hoa don (nên đặt tên bảng bằng chữ không cách rời) và chi tiet HD đều (bắt buột) phải có 1 Field giống nhau là số HĐ, khi thiết kế form thì bạn chỉ cần đặt thuộc tính của Data Subform "Link Master Fields Link Child Fields là SoHD thì Access sẽ tự động điền số HĐ vào Subform
Chữ ký của lmthu Xin chào, mình là lmthu, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 04-07 -14.
Những người đã cảm ơn
(29-01-19, 05:16 PM)lmthu Đã viết:
(28-01-19, 05:16 PM)longkd_bvct@yahoo.com.vn Đã viết: Mình muốn tạo 1 form nhập hoá đơn gồm hai bảng Nhap hoa don và chi tiet HD, Bảng nhap hoa don là form chính, chi tiet Hd là sub form. Khi nhập Số HD trên form chính thì tự động nhập số Hd vào sub form. và có cách  nào không cần để trường số HD trên Subform k. Nhờ mọi người chỉ giúp ạ, Mình chân thành cám ơn

Trên 2 Table Nhap hoa don (nên đặt tên bảng bằng chữ không cách rời) và chi tiet HD đều (bắt buột) phải có 1 Field giống nhau là số HĐ, khi thiết kế form thì bạn chỉ cần đặt thuộc tính của Data Subform "Link Master Fields Link Child Fields là SoHD thì Access sẽ tự động điền số HĐ vào Subform

cám ơn bạn, mình đã làm được
Chữ ký của longkd_bvct@yahoo.com.vn longkd_bvct@yahoo.com.vn,gia nhập Thủ Thuật Access từ 23-01 -19.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Hướng Dẫn Hướng dẫn tạo form login trong access (Form đăng nhập) quan_pc 6 322 09-04-19, 10:59 AM
Bài mới nhất: ongke0711
  Nhập tên hàng từ combobox longkd_bvct@yahoo.com.vn 8 686 18-02-19, 04:26 PM
  Demo Form nhập liệu với bộ nút lệnh Tiến - Lùi - Nhập - Sửa - Xoá (dùng Class module) ongke0711 0 297 11-01-19, 07:46 PM
  [Hỏi] Liên kết comboBox với subform để điền dữ liệu giống nhau vào table vuthaiha90 5 600 05-12-18, 03:11 PM
  [Help] Nhập số nguyên tự chuyển thành thập phân bằng lăng 15 1,717 26-09-18, 12:09 PM
Bài mới nhất: NguyenDungAnh

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line| Phần mềm quản lý bán hàng, công nợ- tồn kho- nhà phân phối