Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Chương trình] chương trình quản lý cho thuê xe máy
Chia sẽ bạn chương trình quản lý cho thuê xe máy
chạy trên nên access 2007 trở lên.
chép dữ liệu vào ổ đĩa D: nhé
download tại đây
Chữ ký của huongduongswift huongduongswift,gia nhập Thủ Thuật Access từ 15-08 -18.
Những người đã cảm ơn
Hoan nghênh tinh thần chia sẻ của bạn, mỗi tội bắt mọi người tải nhiều MB quá big green

[Hình: A_zpsqzmoo3v3.png]
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(10-09-18, 10:04 AM)huongduongswift Đã viết: Chia sẽ bạn chương trình quản lý cho thuê xe máy
chạy trên nên access 2007 trở lên.
chép dữ liệu vào ổ đĩa D: nhé
download tại đây

File cũ bị lỗi
mình share file mới cho các bạn tham khảo nhé
tải file mới tại đây
Chữ ký của huongduongswift huongduongswift,gia nhập Thủ Thuật Access từ 15-08 -18.
Những người đã cảm ơn
Thumbs_up Thumbs_up Tích hợp thành file cài đặt và Access Runtime luôn.

Có 3 góp ý để ứng dụng của bạn chạy trơn tru hơn chút nữa.
- Bạn nên hạn chế dùng các ActiveX control nếu có thể. Khi đem qua máy khác không có thì phải Register nó nữa, phiền phức. Nếu bạn dùng thì viết thêm code để đăng ký tự động luôn và đính kèm cái ActiveX control mà bạn đang dùng. Ví dụ trong ứng dụng của bạn là cái Calendar. Máy tôi Access 2013 không tự nhận cái control này. Nếu Access 2007 trở lên thì nên dùng cái Date Picker mặc định của Access hoặc tạo một Form Calendar đẹp theo ý mình rồi code để popup Form chứ không nên dùng ActiveX calendar.
- Bạn mặc định lưu CSDL vào ổ D thì cũng OK nhưng nếu máy không có thiết lập ổ D để lưu dữ liệu thì sao? Nên có thêm tuỳ chọn thì nó linh hoạt hơn. Tuỳ chọn đó là khi không tìm thấy link file CSDL mặc định thì sẽ hiện hộp thoại để người dùng chọn lại đường dẫn tới file CSLD mới trên máy của họ.
- Nên thêm menu Compact dữ liệu BE để sau một thời gian sử dụng, dữ liệu nó phình lên rất lớn dẫn đến việc sao lưu chiếm tài nguyên máy không cần thiết. File hiện tại của bạn nó phình lên gấp 10 lần rồi đó.
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Cái này của bác rất hay nhưng theo em cái phần cài access runtime bác để người ta tự cài, em vừa setup thử nó cài lại luôn 2007 xong lúc mở file nó lại phải setup lại 2013
Chữ ký của NguyenDungAnh Đến với cuộc đời hai tay trắng
Giã từ trần thế trắng hai tay
Bao nhiêu tiếng nói tiếng cười
Sống ở cuộc đời lãi được vậy thôi
ღღღღღTài sản của NguyenDungAnh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Wink 
(11-09-18, 09:42 AM)ongke0711 Đã viết: Thumbs_up Thumbs_up Tích hợp thành file cài đặt và Access Runtime luôn.

Có 3 góp ý để ứng dụng của bạn chạy trơn tru hơn chút nữa.
- Bạn nên hạn chế dùng các ActiveX control nếu có thể. Khi đem qua máy khác không có thì phải Register nó nữa, phiền phức. Nếu bạn dùng thì viết thêm code để đăng ký tự động luôn và đính kèm cái ActiveX control mà bạn đang dùng. Ví dụ trong ứng dụng của bạn là cái Calendar. Máy tôi Access 2013 không tự nhận cái control này. Nếu Access 2007 trở lên thì nên dùng cái Date Picker mặc định của Access hoặc tạo một Form Calendar đẹp theo ý mình rồi code để popup Form chứ không nên dùng ActiveX calendar.
- Bạn mặc định lưu CSDL vào ổ D thì cũng OK nhưng nếu máy không có thiết lập ổ D để lưu dữ liệu thì sao? Nên có thêm tuỳ chọn thì nó linh hoạt hơn. Tuỳ chọn đó là khi không tìm thấy link file CSDL mặc định thì sẽ hiện hộp thoại để người dùng chọn lại đường dẫn tới file CSLD mới trên máy của họ.
- Nên thêm menu Compact dữ liệu BE để sau một thời gian sử dụng, dữ liệu nó phình lên rất lớn dẫn đến việc sao lưu chiếm tài nguyên máy không cần thiết. File hiện tại của bạn nó phình lên gấp 10 lần rồi đó.
Cảm ơn bạn đã góp ý. Mình đã hiểu và cố gắn thực hiện tốt hơn nữa. Thank bạn rất nhiều
Những người đã cảm ơn
Mình cũng muốn xem xem có gì hay không mà File nặng quá bỏ cuộc happy
Bên mình toàn Form tiếng Nhật nên muốn share mà cũng ngại big green
Chữ ký của duynamvnn1208 duynamvnn1208,gia nhập Thủ Thuật Access từ 25-06 -17.
Những người đã cảm ơn
(10-09-18, 05:05 PM)cpucloi Đã viết: Hoan nghênh tinh thần chia sẻ của bạn, mỗi tội bắt mọi người tải nhiều MB quá big green

[Hình: A_zpsqzmoo3v3.png]

sorry minh da sữa lại rồi mà
dowload theo đường dẫn này
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Chương trình] Chia sẽ chương trình quản lý Căng tin huongduongswift 11 521 19-09-18, 03:17 PM
Bài mới nhất: meocon11
  Tạo chương trình trắc nghiệm bằng Access Noname 10 7,236 23-08-18, 05:04 PM
Bài mới nhất: Cuong Servenet
  [Chương trình] Phần mềm quản lý Cafe (access 2003) dành cho các bạn mới học access khuuquytrung 17 4,500 02-08-18, 11:15 AM
Bài mới nhất: ongke0711
  Xin chương trình quan ly đề thi Trắc nghiệm Winston nguyen 4 498 20-07-18, 07:10 AM
Bài mới nhất: pvhung76
  [Chương trình] Quản lý văn bản điện tử qua LAN v1.5.1 maidinhdan 131 36,891 11-06-18, 12:08 PM
Bài mới nhất: nhuthuy_nt2p

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line