Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Thống kê số bài đã chấm của từng giám khảo
(07-09-18, 03:44 PM)bằng lăng Đã viết:
(07-09-18, 11:46 AM)NguyenDungAnh Đã viết: Mình ko hiểu bài của bạn lắm nhưng nếu 3 table giống nhau thì bạn để làm 1 table thôi
Mình làm tạm thế này nhé

http://www.mediafire.com/file/lang6ccn0q...m.mdb/file

Bài của anh rất đúng ý đồ em cần (gồm các số liệu như vậy của từng giám khảo), nhưng làm sao lấy dữ liệu ra query or table được không anh để xuất ra excel và làm report, không cần xem trên form từng giám khảo ạ. Mong anh dành thời gian chỉ giúp. Cám ơn

Bác ongke giúp rồi còn cần giúp gì nữa ko
Chữ ký của NguyenDungAnh Đến với cuộc đời hai tay trắng
Giã từ trần thế trắng hai tay
Bao nhiêu tiếng nói tiếng cười
Sống ở cuộc đời lãi được vậy thôi
ღღღღღTài sản của NguyenDungAnh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(07-09-18, 05:18 PM)NguyenDungAnh Đã viết:
(07-09-18, 04:28 PM)bằng lăng Đã viết: Em làm được rồi. Cám ơn các anh rất rất... nhiều ạ

Cảm giác làm được nó sướng vãi chưởng luôn nhỉ, giống hồi đầu tớ đăng bài được bác AN, bác dân, bác ongke, xuanthanh vvvvv giúp

Đúng rồi NguyenDungAnh  007
Chữ ký của bằng lăng bằng lăng,gia nhập Thủ Thuật Access từ 06-08 -18.
Những người đã cảm ơn
Sao mình làm query thực tế trong bài của mình thì khi chạy thì nó chỉ hiện thị những giám khảo có chấm bài, còn những giám khảo chưa chấm nó không thống kê là 0, nên khi làm q_Tonghop nó không cho ra kết quả gì hết vậy NguyenDungAnh, ongke0711 ?
Những người đã cảm ơn
Nạn dùng thêm hàm Nz([Tên Field],0) để nếu field đó không có dữ liệu (Null) thì sẽ chuyển thành 0.
Vd: SolanCham1: Nz([Ma_GK1],0)
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(10-09-18, 08:35 PM)ongke0711 Đã viết: Nạn dùng thêm hàm Nz([Tên Field],0) để nếu field đó không có dữ liệu (Null) thì sẽ chuyển thành 0.
Vd: SolanCham1: Nz([Ma_GK1],0)

Gắn công thức đó vô đâu ongke0711? Mình lấy lại file ongke0711 gửi rồi tạo query mới cũng bị chứ không hiển thị hết 10 GK như mấy query của ongke0711 đã làm  040
Những người đã cảm ơn
Bạn xem lại thiết lập mối quan hệ giữa table GK và table Điểm: 1-n (mũi tên hướng vô table Điểm)
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Bạn xem có đặt điều kiện lọc ko hay thiếu cột nào, chứ nếu bạn để đủ số cột thì nó sẽ hiện ra thôi
Những người đã cảm ơn
(11-09-18, 09:13 AM)NguyenDungAnh Đã viết: Bạn xem có đặt điều kiện lọc ko hay thiếu cột nào, chứ nếu bạn để đủ số cột thì nó sẽ hiện ra thôi

Dạ em làm y như của ongke vậy, chỉ khác là tạo query mới thôi, hay access 2003 của em có vấn đề?
ongke xem dùm query tên là Moithem đó ạ
https://drive.google.com/open?id=1ua1rQ5...qTk9jbz86D
Những người đã cảm ơn
laughing bạn làm thế này mở Query của bạn lên xong bấm đúp vô cái sợi dây liên kết ấy chọn dòng thứ 2.
Những người đã cảm ơn bằng lăng , ongke0711
(11-09-18, 10:12 AM)NguyenDungAnh Đã viết: laughing bạn làm thế này mở Query của bạn lên xong bấm đúp vô cái sợi dây liên kết ấy chọn dòng thứ 2.

Cám ơn NguyenDungAnh rất nhiều. Em mới học access nên nay học thêm được cái mới rồi. Mò hoài không biết tại sao hihi...
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Xin chỉ giúp lấy số tồn đầu theo từng ngày. dinhxuanthao 2 386 09-07-18, 11:54 AM
Bài mới nhất: Xuân Thanh
  Biểu mẫu thống kê theo màu sắc ledangvan 4 444 16-06-18, 01:31 AM
Bài mới nhất: DooHoaangPhuuc
  Report không hiện ra thông tin? pvhung76 2 603 31-10-17, 08:58 PM
Bài mới nhất: cpucloi
  [Hỏi] Co dãn từng dòng tự động như Word trangdv.pchg 5 1,021 16-02-17, 08:33 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
  [Hỏi] Số không được ngăn cách bởi dấu phẩy hoặc chấm trong Text xndt 2 1,023 14-10-16, 04:20 PM
Bài mới nhất: xndt

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line