Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hướng dẫn] Tạo forms bán hàng
Có anh chị nào trong diễn đàn đã từng làm cái forms bán hàng dạng kiểu này không? cho em xin ít ý kiến hay có bài viết hướng dẫn nào thì chỉ em với .
em cảm ơn ạ
Hình ảnh minh họa
[Hình: taobang-khac.png]
Chữ ký của Cuong Servenet Cuong Servenet,gia nhập Thủ Thuật Access từ 12-07 -18.
ღღღღღTài sản của Cuong Servenet (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Hình bị lỗi hiển thị nhé.
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(06-08-18, 03:16 PM)ongke0711 Đã viết: Hình bị lỗi hiển thị nhé.

đã chỉnh link ảnh: do bạn ấy chèn link ảnh mà không nhúng bằng URL ảnh
Link ảnh: http://www.upsieutoc.com/image/49xZb0
URL ảnh: http://sv1.upsieutoc.com/2018/08/06/taobang-khac.png
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(06-08-18, 01:50 PM)Cuong Servenet Đã viết: Có anh chị nào trong diễn đàn đã từng làm cái forms bán hàng dạng kiểu này không? cho em xin ít ý kiến hay có bài viết hướng dẫn nào thì chỉ em với .
em cảm ơn ạ
Hình ảnh minh họa
Cái này dễ mà, tạo một select query có giá trị field của record từ các giá trị phía bện trái (Khung Tên sản phẩm và số lượng là query hàng tồn kho) + các giá trị có sẳn mặt định thêm cho các field phí bên phải chuyển select query đó thành append query và table bán hàng (xuất hàng), cuối cùng chuyển append query đó thành câu lệnh runSQL đưa vào code event click của nút lệnh <Thêm>. Nhớ xử lý requery cho khung bên phải phía sau lệnh runSQL để hiện lên record mới ở khung bện phải, và thêm một lệnh requery của event textbox số lượng khung bên phải để cập nhật số lượng tồn kho của khung bên trái.
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(06-08-18, 11:04 PM)tranthanhan1962 Đã viết:
(06-08-18, 01:50 PM)Cuong Servenet Đã viết: Có anh chị nào trong diễn đàn đã từng làm cái forms bán hàng dạng kiểu này không? cho em xin ít ý kiến hay có bài viết hướng dẫn nào thì chỉ em với .
em cảm ơn ạ
Hình ảnh minh họa
Cái này dễ mà, tạo một select query có giá trị field của record từ các giá trị phía bện trái (Khung Tên sản phẩm và số lượng là query hàng tồn kho) + các giá trị có sẳn mặt định thêm cho các field phí bên phải chuyển select query đó thành append query và table bán hàng (xuất hàng), cuối cùng chuyển append query đó thành câu lệnh runSQL đưa vào code event click của nút lệnh <Thêm>. Nhớ xử lý requery cho khung bên phải phía sau lệnh runSQL để hiện lên record mới ở khung bện phải, và thêm một lệnh requery của event textbox số lượng khung bên phải để cập nhật số lượng tồn kho của khung bên trái.

em dinh lam bang stored procedure tren sql nhu insert . update vao bang
ma khong biet the nao
Chữ ký của Cường Servenet SE Cường Servenet SE,gia nhập Thủ Thuật Access từ 25-06 -18.
Những người đã cảm ơn
[Hình: 28949563367_59dbb0cef9_z.jpg]001 by anh nguyễn, trên Flickr

Bác có thích kiểu này em share cho

Trong phần xuất vật tư combobox tự lọc những mặt hàng tồn và đơn giá tồn kho phía trên có một phần thông báo vật tư tồn kho khi đã chọn xong vật tư cần xuất, phần số lượng xuất mà âm kho thì sẽ hiện cảnh báo.
Chữ ký của NguyenDungAnh Đến với cuộc đời hai tay trắng
Giã từ trần thế trắng hai tay
Bao nhiêu tiếng nói tiếng cười
Sống ở cuộc đời lãi được vậy thôi
ღღღღღTài sản của NguyenDungAnh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(06-08-18, 11:46 PM)NguyenDungAnh Đã viết: [Hình: 28949563367_59dbb0cef9_z.jpg]001 by anh nguyễn, trên Flickr

Trong phần xuất vật tư combobox tự lọc những mặt hàng tồn và đơn giá tồn kho phía trên có một phần thông báo vật tư tồn kho khi đã chọn xong vật tư cần xuất, phần số lượng xuất mà âm kho thì sẽ hiện cảnh báo.

Bac gửi cho em xem tham khảo mô hình được không 
gmail em là : nguyencaocuong0240@gmail.com
em cảm ơn
Chữ ký của Cuong Servenet Cuong Servenet,gia nhập Thủ Thuật Access từ 12-07 -18.
ღღღღღTài sản của Cuong Servenet (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(06-08-18, 11:46 PM)NguyenDungAnh Đã viết: [Hình: 28949563367_59dbb0cef9_z.jpg]001 by anh nguyễn, trên Flickr

Cho mình xin với: 
Mai: huuduy.duy@gmail.com
Thank!
ღღღღღTài sản của huuduy.duy (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Các bác chờ em mấy hôm nhé!
Em đi công tác để ở máy bàn ở nhà rồi
Những người đã cảm ơn
Đã gửi cho 2 bạn nhé
MK VBA : 123456
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Xin được hướng dẫn kiểu tham chiếu trong forms Popeye 6 366 07-08-18, 10:11 AM
Bài mới nhất: Cuong Servenet
  [Hỏi] Forms Access - SQL Server Demo Cuong Servenet 8 404 03-08-18, 12:03 PM
Bài mới nhất: Cuong Servenet
  Hướng Dẫn Tạo form hóa đơn bán hàng Mỹ Hạnh 6 380 04-04-18, 09:29 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Lỗi trùng mã khách hàng cannguyen 35 5,759 27-06-17, 11:31 PM
Bài mới nhất: advnamk
  [Hỏi] Tại saoform không hiện thị được dấu phân cách hàng ngàn thanhhao 6 1,050 26-06-17, 11:45 AM
Bài mới nhất: tranthanhan1962

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line