Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Forms Access - SQL Server Demo
Chào các anh chị .
hiện tại em đang thiết kế 1 cái chương trình test có kết hợp với SQL
Em đang ko hiểu tại sao khi nhập dữ liệu vào ô tìm kiếm Tên Nhân Viên : "Viết băng Tiếng Việt Có Dấu" thì dữ liệu lại bị lỗi .
Mặc dù trong Sql bảng nhân viên em đã để kiểu dữ liệu "nvarchar" rồi .
 Anh chị nào giúp em với ạ.
Đây là hình ảnh demo. 
[Hình: Demo.png]
Chữ ký của Cuong Servenet Cuong Servenet,gia nhập Thủ Thuật Access từ 12-07 -18.
ღღღღღTài sản của Cuong Servenet (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Bạn có thêm tiền tố N trước chuỗi khi Insert không?
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(02-08-18, 03:37 PM)ongke0711 Đã viết: Bạn có thêm tiền tố N trước chuỗi khi Insert không?

cái đó em cũng đã thử rồi ạ. Dữ liệu trong data hiển thị tiếng việt mà anh , 
nhưng sang phần access trong ô tìm kiêm ở list em gõ tiếng việt vào thì nó lại ko ra kết quả . còn gõ dạng abcd thì vẫn hiển thị list
Chữ ký của Cuong Servenet Cuong Servenet,gia nhập Thủ Thuật Access từ 12-07 -18.
Những người đã cảm ơn
Trong chuối kết nối bạn để       
Mã PHP:
chaset  ultf-
Chữ ký của tt1212 -  Phần mềm quản lý bán hàng - nhà phân phối -phòng khám https://butso.net/
-  Hỗ trợ những khó khăn vướng mắc cần chia sẻ giải đáp: 08-665.977.68
-   Email. Tantriviet.vnn@gmail.com
Những người đã cảm ơn
(02-08-18, 03:37 PM)ongke0711 Đã viết: Bạn có thêm tiền tố N trước chuỗi khi Insert không?

Như Ongke trinh bày tôi chỉ ví dụ bổ sung khi bạn sử dụng cú pháp SQL trên Access phải có thêm tiền tố N trước chuỗi
Mã PHP:
UPDATE tblTaikhoan SET HoTenThat=N'Nguyen Van Ha' Where HoTenThat=N'Nguyễn Văn Hà' 
hoặc tìm kiếm tên ai đó
Mã PHP:
Select from tblTaikhoan Where HoTenThat=N'Nguyễn Văn Hà' 

Vài lưu ý khác:
Dùng mệnh đề Like trên;______________ Trong Sql Server _______________Trong sql Access
- Đại diện 0 hoặc nhiều ký tự _________   dấu   %               _______________  dấu    *
- Đại diện 1  ký tự _________________   dấu   _               _______________  dấu    ?

* Thế nên, bạn cần chạy lệnh trên SQL server trước rồi hãy copy đoạn sql đó dùng trong Access,

Thân mến!
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Xuân Thanh
(02-08-18, 11:48 PM)maidinhdan Đã viết:

Như Ongke trinh bày tôi chỉ ví dụ bổ sung khi bạn sử dụng cú pháp SQL trên Access phải có thêm tiền tố N trước chuỗi
Mã PHP:
UPDATE tblTaikhoan SET HoTenThat=N'Nguyen Van Ha' Where HoTenThat=N'Nguyễn Văn Hà' 
hoặc tìm kiếm tên ai đó
Mã PHP:

Vài lưu ý khác:
Dùng mệnh đề Like trên;______________ Trong Sql Server _______________Trong sql Access
- Đại diện 0 hoặc nhiều ký tự _________   dấu   %               _______________  dấu    *
- Đại diện 1  ký tự _________________   dấu   _               _______________  dấu    ?

* Thế nên, bạn cần chạy lệnh trên SQL server trước rồi hãy copy đoạn sql đó dùng trong Access,

Thân mến!

Cái đó thì em hiểu anh à, cụ thể như trong  hình thì ở mục tìm kiếm tên nhân viên thì em gõ tiếng việt là ko ra kết quả 
*lý do là do stored procedure nó ko nhận biết được dk Tiếng Việt .

để mai em lên công ty kiểm tra lại cái stored đó xem sao.
Chữ ký của Cường Servenet SE Cường Servenet SE,gia nhập Thủ Thuật Access từ 25-06 -18.
Những người đã cảm ơn
(02-08-18, 11:48 PM)maidinhdan Đã viết:

Mã PHP:
hoặc tìm kiếm tên ai đó
Mã PHP:

Vài lưu ý khác:

Thân mến!

Anh thử xem đoạn code trong stored procedure em viet cho cái List tren SQL xem lỗi ở đâu mà lại ko nhận điều kiện tiếng việt ạ?

ALTER PROCEDURE [dbo].[LIST_NhanVien]
(
@TK_MaNV VARCHAR(20),
@TK_TenNV VARCHAR(100)
)
AS 
DECLARE
@STRWHERE VARCHAR(1000)

SET @STRWHERE = ''

IF @TK_MaNV IS NOT NULL
BEGIN
IF @STRWHERE <> ''
BEGIN
SET @STRWHERE = @STRWHERE + ' AND '
END
SET @STRWHERE = @STRWHERE + ' ( DBnhanvien.MaNV LIKE ''%' + @TK_MaNV + '%'')'
END

IF @TK_TenNV IS NOT NULL
BEGIN
IF @STRWHERE <> ''
BEGIN
SET @STRWHERE = @STRWHERE + ' OR '
END
SET @STRWHERE = @STRWHERE + ' ( DBnhanvien.TenNV LIKE ''%' + @TK_TenNV + '%'')'
END
IF @STRWHERE <> ''
BEGIN
SET @STRWHERE = ' WHERE ' + @STRWHERE 
END

EXEC('
SELECT MaNV,TenNV,DiaChi
FROM DBnhanvien
' + @STRWHERE + '
ORDER BY MaNV
')
RETURN
GO
Những người đã cảm ơn
Tiền tố N.
@STRWHERE NVARCHAR(1000)
DBnhanvien.TenNV LIKE N'%" + @TK_TenNV + "%'"

Anh LeHongDuc có cái bài mẫu Class kết nối Access và SQL Server và có sẳn demo tìm kiếm, xử lý form đó. Bạn tham khảo: http://thuthuataccess.com/forum/thread-5297.html
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(03-08-18, 08:40 AM)ongke0711 Đã viết: Tiền tố N.
@STRWHERE NVARCHAR(1000)
DBnhanvien.TenNV LIKE N'%" + @TK_TenNV + "%'"

Anh LeHongDuc có cái bài mẫu Class kết nối Access và SQL Server và có sẳn demo tìm kiếm, xử lý form đó. Bạn tham khảo: http://thuthuataccess.com/forum/thread-5297.html

cảm ơn anh ạ.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Lỗi] Access không chạy được code minhminh25767 5 191 Hôm qua, 06:57 AM
Bài mới nhất: khải nguyên
  [Hỏi] Filter với backend là sql server mrsiro 4 294 06-10-18, 04:17 PM
Bài mới nhất: mrsiro
  [Help] Làm sao để tạo form import dữ liệu từ exel sang table access? hoanglong 2 258 14-09-18, 10:20 AM
Bài mới nhất: duynamvnn1208
Smile [Hỏi] Quét Mã Vạch Bằng Access SQL Cuong Servenet 12 1,096 29-08-18, 11:09 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Hướng Dẫn Tạo forms bán hàng Cuong Servenet 16 1,019 24-08-18, 10:02 AM
Bài mới nhất: hoabattu3387

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line| Phần mềm quản lý bán hàng, công nợ- tồn kho- nhà phân phối