Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Import nhiều file Excel vào Table Access
(05-07-18, 11:00 AM)ongke0711 Đã viết: Phiên bản Access.   007  

Link:http://www.mediafire.com/file/ryj24ypbgm...accdb/file

@ongke0711
Xem lại đoạn code này trong Sub ImportDataFromRange(sFilePath As String)

Mã PHP:
For 1 To oRange.Rows.Count
        rs
.AddNew
        On Error Resume Next
        rs
.Fields(0) = oSheet.Range("C3")
        rs.Fields(1) = oSheet.Cells(r"H")
        rs.Fields(2) = oSheet.Cells(r"I")
        rs.Update
    Next r 

Hình như vừa thừa lại vừa ... thiếu
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(05-07-18, 01:03 PM)Xuân Thanh Đã viết:
(05-07-18, 11:00 AM)ongke0711 Đã viết: Phiên bản Access.   007  

Link:http://www.mediafire.com/file/ryj24ypbgm...accdb/file

@ongke0711
Xem lại đoạn code này trong Sub ImportDataFromRange(sFilePath As String)

Mã PHP:
For 1 To oRange.Rows.Count
        rs
.AddNew
        On Error Resume Next
        rs
.Fields(0) = oSheet.Range("C3")
        rs.Fields(1) = oSheet.Cells(r"H")
        rs.Fields(2) = oSheet.Cells(r"I")
        rs.Update
    Next r 

Hình như vừa thừa lại vừa ... thiếu

Đúng là sai phần tham chiếu này. Đã sửa file lại rồi. Cảm ơn bạn Xuân Thanh.
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn vuthaiha90
Góp thêm với ongke0911 file access nữa cho xôm tụ

File đính kèm
.zip   Tong Hop.zip (Kích cỡ: 49.03 KB / Tải về: 9)
Em cảm ơn cả 2 bác đã demo cho em.
- Bác ongke có thể chuyển hộ em file của bác thành 2003 không ạ (em dùng 2003 quen thuộc hơn, còn excel bảng cân đối họ bắt phải dùng 2007 thôi ạ), em tự tạo file 2003 rồi copy code của bác vào thì lại lỗi err 428 thì em sửa "ADODB.RecordSet" thành "DAO.RecordSet", xong thì nó lại nhảy sang err 429 "Active X..." gì đó ạ. Với có thể thêm cho em cột "Số hiệu taif khoản vào không ạ (MaKH, SohieuTK, No, Co), chứ hiện tại có 3 cột hơi khó tra cứu số liệu để tính toán ạ
- Bác Xuân Thanh thì file Excel của bác có 1 đường dẫn cố định trong máy tính của bác hay sao ý ạ: E:\Excel\Tong hop\......; em chạy file của bác cứ lỗi; còn việc đặt folder 28 file kia ở đâu thì tùy là đúng rồi, nó sẽ hiện ra đường dẫn ở ô B1 trở xuống, bác bôi màu trắng cho k nhận ra
Chữ ký của vuthaiha90 vuthaiha90,gia nhập Thủ Thuật Access từ 26-02 -16.
Những người đã cảm ơn
(05-07-18, 04:16 PM)vuthaiha90 Đã viết: Em cảm ơn cả 2 bác đã demo cho em.
- Bác ongke có thể chuyển hộ em file của bác thành 2003 không ạ (em dùng 2003 quen thuộc hơn, còn excel bảng cân đối họ bắt phải dùng 2007 thôi ạ), em tự tạo file 2003 rồi copy code của bác vào thì lại lỗi err 428 thì em sửa "ADODB.RecordSet" thành "DAO.RecordSet", xong thì nó lại nhảy sang err 429 "Active X..." gì đó ạ. Với có thể thêm cho em cột "Số hiệu taif khoản vào không ạ (MaKH, SohieuTK, No, Co), chứ hiện tại có 3 cột hơi khó tra cứu số liệu để tính toán ạ
- Bác Xuân Thanh thì file Excel của bác có 1 đường dẫn cố định trong máy tính của bác hay sao ý ạ: E:\Excel\Tong hop\......; em chạy file của bác cứ lỗi; còn việc đặt folder 28 file kia ở đâu thì tùy là đúng rồi, nó sẽ hiện ra đường dẫn ở ô B1 trở xuống, bác bôi màu trắng cho k nhận ra

1/ Làm gì có cố định thư mục. Nhấn nút trên cùng để duyệt tới folder chứa file. Nhấn chọn từng file(nhở nhấn Shif) hoặc Ctrl+All chọn tất cả. Nhấn Open là xong
2/ Số hiệu TK lấy ở đâu ra
3/ Download lại file ở bài #9 vì chắc bạn lấy ở #8 nên lỗi chứ gì. Sửa lại rồi. Ở #9 nhé
4/ Muốn đưa vào Access 2003 lấy cái demo của tôi mà chép
Thân mến
Những người đã cảm ơn
(05-07-18, 04:25 PM)Xuân Thanh Đã viết:

1/ Làm gì có cố định thư mục. Nhấn nút trên cùng để duyệt tới folder chứa file. Nhấn chọn từng file(nhở nhấn Shif) hoặc Ctrl+All chọn tất cả. Nhấn Open là xong
2/ Số hiệu TK lấy ở đâu ra
3/ Download lại file ở bài #9 vì chắc bạn lấy ở #8 nên lỗi chứ gì. Sửa lại rồi. Ở #9 nhé
4/ Muốn đưa vào Access 2003 lấy cái demo của tôi mà chép
Thân mến

1+3/ Em down đúng rồi, mà tại trước bác thử tạm với 3 file, giờ em lấy về em lại thử tạm với 2 file nên dòng B3 vẫn có đường dẫn cũ, vừa em thử xóa cột B đi rồi import các thứ thì chạy rồi bác ạ
2/ Số hiệu TK là cột B ấy bác ạ, cột H là Nợ, cột I là Có
Những người đã cảm ơn
(05-07-18, 04:38 PM)vuthaiha90 Đã viết: ......
2/ Số hiệu TK là cột B ấy bác ạ, cột H là Nợ, cột I là Có

Lấy file Excel này đã thêm cột B

File đính kèm
.zip   Tong Hop.zip (Kích cỡ: 70.09 KB / Tải về: 13)

Muốn sử dụng DAO thì phải thêm nó vào trong dự án chứ. Trong cửa sổ VBA vào Tool ==> Reference.. Tìm đến DAO 3.6 rồi tích chọn nó
Những người đã cảm ơn
Em đã lấy các file của 2 bác về chạy thử và đã chuyển về 2003 dùng, đã OK. Em cảm ơn ạ. Nhưng có 1 ý nữa, không biết các bác có thể giúp nốt em không ạ: chuyển dữ liệu đang từ dọc thành ngang được không ạ, vì số hiệu tài khoản là cố định, số dòng là cố định (833-19+1=815 dòng dữ liệu), thì cứ 815 dòng thì ngắt, nhảy sang cột mới (tức Mã KH mới), dạng nó kiểu kiểu như này ạ:

Số hiệu TK                    34902075          34902076         34902077
                                     Nợ      Có           Nợ      Có           Nợ      Có 
1
1011
13111
13121
......         
899020
Những người đã cảm ơn
(06-07-18, 09:56 AM)vuthaiha90 Đã viết: Em đã lấy các file của 2 bác về chạy thử và đã chuyển về 2003 dùng, đã OK. Em cảm ơn ạ. Nhưng có 1 ý nữa, không biết các bác có thể giúp nốt em không ạ: chuyển dữ liệu đang từ dọc thành ngang được không ạ, vì số hiệu tài khoản là cố định, số dòng là cố định (833-19+1=815 dòng dữ liệu), thì cứ 815 dòng thì ngắt, nhảy sang cột mới (tức Mã KH mới), dạng nó kiểu kiểu như này ạ:

Số hiệu TK                    34902075          34902076         34902077
                                     Nợ      Có           Nợ      Có           Nợ      Có 
1
1011
13111
13121
......         
899020

Làm trong Excel hay Access?
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Demo Import/Export Excel + Hàm Liệt tên ALL Access maidinhdan 73 11,553 03-11-18, 02:28 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Cập nhật dữ liệu Access từ dữ liệu nguồn trong Excel subasatran 1 213 11-10-18, 02:53 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Demo Access định dạng adp kết nối với SQL Server dangh5 5 466 08-08-18, 01:35 AM
Bài mới nhất: dangh5
  [Hỏi] Nhiều phần mềm Access dùng chung CSDL ?? vkaccess 10 1,280 05-08-18, 11:20 AM
Bài mới nhất: zebnguyen
  Export Table từ access sang 1 file word có sẵn! cong_agribankPT 55 27,965 02-08-18, 08:26 AM
Bài mới nhất: vuthaiha90

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line