Đánh giá chủ đề:
  • 5 Votes - 2.6 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
vấn đề về truy xuất dữ liệu có dấu tiếng việt
cho mình hỏi trong access có cách nào truy xuất dữ liệu mà dữ liệu ấy có dấu tiếng việt ko , gần giống hàm Like% vậy đó nhưng like thì record nào có dấu thì có đánh đúng kí tự vẫn ko ra mong các bạn giúp cám ơn
Chữ ký của ngoctai999 Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Tiếng Việt phức tạp ở chỗ hiện chúng ta có quá nhiều bảng mã font nên đôi khi bạn dùng bảng chuẩn font nào thì phải dùng đúng bảng font đó để làm điều kiện truy vấn.

Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn haquocquan , ngoctai999
là sao bạn hướng dẫn cụ thể dùm mình, ví du mình dùng bảng mã unicode thì phải làm sao ,thanh bạn
Chữ ký của ngoctai999 Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
thì bạn cũng dùng query like bình thường thôi. Chú ý trong Access, ký tự * tương đương với *

Ví dụ bạn tìm những người tên "quân" trong trường hoten thuộc table danhsach thì phát biểu:

Mã:
Select * from danhsach where hoten like "*quân"
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn haquocquan , Cafe Via He , ngoctai999

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Xóa dữ liệu ở các bảng ChiMai 6 121 17-11-16, 05:12 PM
Bài mới nhất: Trần Linh
  [Lỗi] Em đang bị lỗi với truy vấn. toancvp 3 159 26-10-16, 12:04 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  {Hỏi] Cách Tạo Truy Vấn % Giảm Giá Trong kỳ bán hàng thangbomdethuong2000 6 264 03-10-16, 01:27 PM
Bài mới nhất: thangbomdethuong2000
  [Hỏi] Cách tạo truy vấn ra toàn bộ các ngày trong khoảng thời gian toancvp 12 545 12-09-16, 10:09 AM
Bài mới nhất: ongke0711
Photo [Lỗi] Bị lỗi khi lấy dữ liệu từ textbox form vào điều kiện của query phamlong24 3 222 08-04-16, 10:21 AM
Bài mới nhất: ongke0711

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ