Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] ACE Pro VBA access SQl giúp em với
Hiện tại em đang muốn tạo 1 chương trình như sau 
Trong forms Access tạo 2 nút bấm gồm 1 nút Update - 1 nút Dowload
Nhiệm vụ thực hiện là : Lựa chọn file update lên server .Sau đó là click vào file đó là dowload file đó về máy tính .

dùng VBA và SQL server

Chữ ký của Cường Servenet SE Cường Servenet SE,gia nhập Thủ Thuật Access từ 25-06 -18.
Những người đã cảm ơn
Tôi cũng thực sự không rành SQL Server lắm nhưng cũng thấy khái niệm update file lên SQL Server rồi download file về có vẻ lạ. SQL Server nó dùng để quản trị CSDL, tôi chỉ biết tới khái niệm kết nối với SQL Server để lấy dữ liệu về xử lý rồi update lại lên SQL Serrver thôi. Còn  bạn thì muốn nó đóng vai trò như server lưu trữ kiểu Mediafire hay Google Drive thì tôi chưa biết. Bạn có thể nói rõ hơn không.
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(26-06-18, 03:50 PM)ongke0711 Đã viết: Tôi cũng thực sự không rành SQL Server lắm nhưng cũng thấy khái niệm update file lên SQL Server rồi download file về có vẻ lạ. SQL Server nó dùng để quản trị CSDL, tôi chỉ biết tới khái niệm kết nối với SQL Server để lấy dữ liệu về xử lý rồi update lại lên SQL Serrver thôi. Còn  bạn thì muốn nó đóng vai trò như server lưu trữ kiểu Mediafire hay Google Drive thì tôi chưa biết. Bạn có thể nói rõ hơn không.

SQLServer có chức năng Linked Servers, bạn nên tìm hiểu chức năng này, sẽ thấy nhiều điều thú vị.
Chữ ký của domfootwear Xin chào Guest, nếu Guest biết thủ thuật nào thì nên chia sẻ cho cộng đồng nhé.
ღღღღღTài sản của domfootwear (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn ongke0711
(26-06-18, 05:20 PM)domfootwear Đã viết: SQLServer có chức năng Linked Servers, bạn nên tìm hiểu chức năng này, sẽ thấy nhiều điều thú vị.

Cảm ơn bạn domfootwear.
Mình cũng mới đọc nó xong. Hiểu tổng quát nó là một tính năng của SQL Server (bản Developer và Enterprise) cho phép kết nối, thao tác với các nguồn dữ liệu bên ngoài (Access, Excel, mySQL…) thông qua SQL server. Dùng linked server bạn có thể join dữ liệu từ các nguồn CSDL lại với nhau để truy vấn, thao tác dữ liệu. Nó cho phép query, update v.v.. lên CSDL đó nhưng cũng là truy vấn, lấy dữ liệu của các table, các sheet …từ cái remote server chứ không thấy để cập việc update file và download file về máy tính (có thể tôi đọc thiếu phần nào của Linked server).
Tôi cũng đang bắt đầu ngâm cứu SQL server, bạn đã có kinh nghiệm về nó thì hướng dẫn vụ này để tô học hỏi luôn cho nhanh 014 .
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(26-06-18, 12:21 AM)Cường Servenet SE Đã viết: Hiện tại em đang muốn tạo 1 chương trình như sau 
Trong forms Access tạo 2 nút bấm gồm 1 nút Update - 1 nút Dowload
Nhiệm vụ thực hiện là : Lựa chọn file update lên SQL server .Sau đó là click vào file đó là dowload file đó về máy tính .

Xem link nay: [Video]Tạo Thư mục chia sẽ file qua LAN và Internet
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(26-06-18, 09:06 PM)ongke0711 Đã viết:
(26-06-18, 05:20 PM)domfootwear Đã viết: SQLServer có chức năng Linked Servers, bạn nên tìm hiểu chức năng này, sẽ thấy nhiều điều thú vị.

Cảm ơn bạn domfootwear.
Mình cũng mới đọc nó xong. Hiểu tổng quát nó là một tính năng của SQL Server (bản Developer và Enterprise) cho phép kết nối, thao tác với các nguồn dữ liệu bên ngoài (Access, Excel, mySQL…) thông qua SQL server. Dùng linked server bạn có thể join dữ liệu từ các nguồn CSDL lại với nhau để truy vấn, thao tác dữ liệu. Nó cho phép query, update v.v.. lên CSDL đó nhưng cũng là truy vấn, lấy dữ liệu của các table, các sheet …từ cái remote server chứ không thấy để cập việc update file và download file về máy tính (có thể tôi đọc thiếu phần nào của Linked server).
Tôi cũng đang bắt đầu ngâm cứu SQL server, bạn đã có kinh nghiệm về nó thì hướng dẫn vụ này để tô học hỏi luôn cho nhanh 014 .
Bạn có thể tìm hiểu thêm về kiểu dữ liệu varbinary, sẽ có cái bạn quan tâm nhé.
Chữ ký của domfootwear Xin chào Guest, nếu Guest biết thủ thuật nào thì nên chia sẻ cho cộng đồng nhé.
ღღღღღTài sản của domfootwear (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Tức là mình đang muốn thực hiện 1 chức năng giống như   Mediafire hay Fshare vvvv.
  Hiện tại tren VBA mình dùng các function và 1 stored Procedure hoàn thành xong nhiệm vụ này rồi  nhé 
. cảm ơn mọi người đã cmt
Chữ ký của Cường Servenet SE Cường Servenet SE,gia nhập Thủ Thuật Access từ 25-06 -18.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Làm sao để tạo form import dữ liệu từ exel sang table access? hoanglong 2 255 14-09-18, 10:20 AM
Bài mới nhất: duynamvnn1208
Smile [Hỏi] Quét Mã Vạch Bằng Access SQL Cuong Servenet 12 1,077 29-08-18, 11:09 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Khoá phím shift + khóa Design View trong access Cuong Servenet 1 227 22-08-18, 02:18 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
  TẠO SƠ ĐỒ TỔ CHỨC BẰNG ACCESS ledangvan 8 657 16-08-18, 10:51 AM
Bài mới nhất: tqdoanhlan
  [Hỏi] Cách lấy bất kì 1 file - mở file bằng VBA Access Cuong Servenet 2 335 14-08-18, 04:10 PM
Bài mới nhất: Cuong Servenet

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line| Phần mềm quản lý bán hàng, công nợ- tồn kho- nhà phân phối