Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Lỗi xuất report sang excel thiếu dữ liệu
Em đang gặp một vấn đề mong mọi người giúp đỡ.
Khi đang ở report và em xuất ra file excel theo mặc định của chương trình thì nhận thấy những field nào có nhiều dữ liệu thì excel không hiện đầy đủ, đại loại như field dữ liệu có khoảng 60 chữ thì chỉ hiện khoảng 30 chữ đầu tiên thôi. Ai có thể giúp em giải quyết vấn đề này không. Em chân thành cảm ơn
Chữ ký của nam8384 nam8384,gia nhập Thủ Thuật Access từ 17-03 -16.
Những người đã cảm ơn
Không ai dùng cách là lấy cái report đó xuất thẳng ra excel, vì vừa xấu, vừa không đúng định dạng đã thiết kế trong report. Muốn xuất dữ liệu ra Excel đẹp theo ý thì nên đổ dữ liệu = recordset ra excel file temp.
Chữ ký của domfootwear Xin chào Guest, nếu Guest biết thủ thuật nào thì nên chia sẻ cho cộng đồng nhé.
ღღღღღTài sản của domfootwear (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(01-06-18, 11:10 AM)domfootwear Đã viết: Không ai dùng cách là lấy cái report đó xuất thẳng ra excel, vì vừa xấu, vừa không đúng định dạng đã thiết kế trong report. Muốn xuất dữ liệu ra Excel đẹp theo ý thì nên đổ dữ liệu = recordset ra excel file temp.

Bạn có thể giúp mình trường hợp xuất excel dùng recorset, mình muốn gom nhóm như trong report làm thế nào
Ví dụ mình dùng recordset xuất ra file excel như sau:
[Hình: JvHSkjZ.png]
Nhưng mình muốn gom nhóm xuất excell theo kiểu như sau:
[Hình: R0dwnrG.png]
Trong report có kiểu gom nhóm như thế này, nhưng nếu dùng xuất excel mặc định của access thì nó ra định dạng rất xấu.
Bạn có thể giúp mình trường hợp này được không.
Chữ ký của mrsiro Xin chào, mình là mrsiro, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 05-12 -14.
Những người đã cảm ơn
(30-05-18, 08:24 PM)nam8384 Đã viết: Em đang gặp một vấn đề mong mọi người giúp đỡ.
Khi đang ở report và em xuất ra file excel theo mặc định của chương trình thì nhận thấy những field nào có nhiều dữ liệu thì excel không hiện đầy đủ, đại loại như field dữ liệu có khoảng 60 chữ thì chỉ hiện khoảng 30 chữ đầu tiên thôi. Ai có thể giúp em giải quyết vấn đề này không. Em chân thành cảm ơn

Có khi nào bị giới hạn 255 ký tự trong field ?
Chữ ký của DooHoaangPhuuc DooHoaangPhuuc,gia nhập Thủ Thuật Access từ 27-06 -17.
ღღღღღTài sản của DooHoaangPhuuc (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Cách lấy số thứ tự trang của report 2 lên report 1 cùng 1 Mã KH tr4il3 27 2,835 29-10-18, 10:06 AM
Bài mới nhất: tr4il3
  [Help] Nhờ giúp đỡ về tự động co dãn dòng trong report! NguyenDungAnh 14 645 18-10-18, 08:42 AM
Bài mới nhất: bằng lăng
Wink Hướng Dẫn Diễn giải trong report ladanavn 4 400 21-09-18, 05:51 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
  [Help] Report in không đúng như hiển thị! NguyenDungAnh 5 436 12-09-18, 10:18 PM
Bài mới nhất: NguyenDungAnh
  [Help] Đổi tên hàng loạt textbox trong report NguyenDungAnh 4 342 05-09-18, 07:56 PM
Bài mới nhất: ongke0711

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line