Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] NHẬP DỮ LIỆU VÀO Ô TRÊN FORM WEB ACCESS
nếu bạn nhập qua webcontrol thì phải biết được name hoặc id của textbox, sau khi biết id hoặc name thì gán giá trị cho nó cũng đơn giản thôi:
...
HTML.getElementsByName("name của textbox").innerText="123456".

have fun
Chữ ký của hieuvn Xin chào! Mình là hieuvn, thành viên của Thủ Thuật Access tham gia ngày Oct 2010.
ღღღღღTài sản của hieuvn (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn trungn077
(25-04-18, 10:57 AM)hieuvn Đã viết: nếu bạn nhập qua webcontrol thì phải biết được name hoặc id của textbox, sau khi biết id hoặc name thì gán giá trị cho nó cũng đơn giản thôi:
...

have fun

Báo lỗi ngay chữ HTML rồi hieuvn ơi! Run code thì ngay chữ HTML bị bôi đen rồi.  040 040 040

Mã:
Me.wbbWebsite.SetFocus

HTML.getElementsByName("txtUserName").innerText = "123456"
Chữ ký của trungn077 Xin chào, mình là trungn077, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 09-07 -12.
ღღღღღTài sản của trungn077 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(25-04-18, 11:55 AM)trungn077 Đã viết:
(25-04-18, 10:57 AM)hieuvn Đã viết: nếu bạn nhập qua webcontrol thì phải biết được name hoặc id của textbox, sau khi biết id hoặc name thì gán giá trị cho nó cũng đơn giản thôi:
...

have fun

Báo lỗi ngay chữ HTML rồi hieuvn ơi! Run code thì ngay chữ HTML bị bôi đen rồi.  040 040 040

Mã:
Me.wbbWebsite.SetFocus

HTML.getElementsByName("txtUserName").innerText = "123456"

- Mình đã lấy tên từ Source của Web đang hiển thị:
Mã:
           </tr>
           <tr>
             <td width="26%"><b>Tên truy nhập</b></td>
             <td width="294" colspan="2"><input type="text" name="txtUserName" size="20" maxlength="20"></td>
           </tr>
           <tr>
             <td width="26%"><b>Mật khẩu</b></td>
             <td width="148"><input type="password" name="txtPassword" size="20" maxlength="20"></td>
             <td width="37%"><a href="recoverpass.htm">Quên mật khẩu</a></td>
           </tr>
           <tr>
- hieuvn xem giúp, tks!  021 021 021
Chữ ký của trungn077 Xin chào, mình là trungn077, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 09-07 -12.
Những người đã cảm ơn
mình chỉ gợi ý nên viết không đầy đủ. bạn phải khai báo HTML:
dim HTML as Object
Set HTML = Me.wbbWebsite.Object.Document
Dim txtUsername  As Object
Set txtUsername = HTML.All("txtUserName")
txtUsername.InnerText = "123456".

bạn thử xem được không nhé.
Chữ ký của hieuvn Xin chào! Mình là hieuvn, thành viên của Thủ Thuật Access tham gia ngày Oct 2010.
(25-04-18, 04:34 PM)hieuvn Đã viết: mình chỉ gợi ý nên viết không đầy đủ. bạn phải khai báo HTML:
dim HTML as Object
Dim txtUsername  As Object
Set txtUsername = HTML.All("txtUserName")
txtUsername.InnerText = "123456".

bạn thử xem được không nhé.

Không thể nào tốt hơn được nữa, Cám ơn hieuvn rất nhiều. Thành công 100%
Mình đã tìm mãi trên Internet mấy ngày trời, tsk cao thủ Access hieuvn!  034 Lightbulb 034
Nhớ không lầm là lần trước cũng hieuvn giúp mình làm code gửi Mail trên Internet có kèm tệp tin, thật tuyệt vời!  015
Mã:
Dim HTML As Object
Dim txtUsername  As Object
Dim txtPassword As Object
Set txtUsername = HTML.all("txtUserName")
Set txtPassword = HTML.all("txtPassword")
txtUsername.InnerText = "****"
txtPassword.InnerText = "****"
Những người đã cảm ơn hieuvn
rất vui vì giúp được bạn hoàn thành công việc.
(25-04-18, 10:04 PM)hieuvn Đã viết: rất vui vì giúp được bạn hoàn thành công việc.

Có luôn đoạn code nhấn luôn nút lệnh trên Web đó luôn không hieuvn.
VD: khi đã nhập user và pass, trên đó có nút cmdLogin. Mình có thể dùng code thế cho cách click chuột vào nút đó luôn không?
- Chẳng hạn, khi mình load form lên. Sử dùng code trên để điền user và pass vào Web rồi, thì trên Web có nút cmdLogin, mình phải nhấn chuột vào đó hoặc Enter, mình muốn nó tự nhấn bằng code để vào thẳng trang Web luôn có đc không? (Nút Login nằm trên WebControl nhé!, chứ ko nằm trên form Access)
- Vì vào trong Web mình còn một số nút nhấn, nếu đc áp dụng cách này thì nhanh quá! Tks hieuvn, nếu đc thì cho xin thêm đoạn code đó luôn, lỡ làm phiền... 034
Những người đã cảm ơn
Hi, mình có ít dữ kiện quá nên không thể test xem code có chạy hay không nhưng cú pháp thì có thể sử dụng như sau:
sau khi fill username + pass rồi thì click bằng vba code :
HTML.all.Item("Tên của nút login").Click
(26-04-18, 09:42 AM)hieuvn Đã viết: Hi, mình có ít dữ kiện quá nên không thể test xem code có chạy hay không nhưng cú pháp thì có thể sử dụng như sau:

Text Ok 100%, không biết nói gì ngoài hai chữ "Cám ơn". Một cảm giác thật tuyệt vời, tks hieuvn rất nhiều!  034 034 034
- Nhờ những đoạn code này, mình đã loading data lên Web được cả trăm thông tin trong vòng tít tắc.... 015 015  015
Những người đã cảm ơn
(26-04-18, 02:52 PM)trungn077 Đã viết:
(26-04-18, 09:42 AM)hieuvn Đã viết: Hi, mình có ít dữ kiện quá nên không thể test xem code có chạy hay không nhưng cú pháp thì có thể sử dụng như sau:

Text Ok 100%, không biết nói gì ngoài hai chữ "Cám ơn". Một cảm giác thật tuyệt vời, tks hieuvn rất nhiều!  034 034 034
- Nhờ những đoạn code này, mình đã loading data lên Web được cả trăm thông tin trong vòng tít tắc.... 015 015  015

Sao trên Webcontrol mình dùng lệnh Visible = True để hiện một thuộc tính bị ẩn mà không được vậy hieuvn.

Mã:
              Dim CheckInXoa  As Object
               Set CheckInXoa = HTML.all("ctl00$ContentPlaceHolder1$grvKTDK$ctl09$grv$ctl02$IDCheckItem")
                CheckInXoa.Visible = True

hieuvn có thể chỉ giúp mình sai chỗ nào không, làm mãi không được đau đầu quá!
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Thiết lập form báo cáo Tình trạng đơn hàng (Lệnh sản xuất) feeling 1 184 05-11-18, 11:46 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
  Xin nhờ giúp đỡ Access quản lý đội xe ô tô của công ty kinh doanh vận tải vuhuynh 4 333 28-10-18, 07:47 PM
Bài mới nhất: tt1212
  [Help] Đóng gói sản phẩm access ? ntt 7 683 30-08-18, 11:49 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Đóng gói bài access ntt 3 463 24-06-18, 09:45 PM
Bài mới nhất: hieuvn
  [Help] Cần cao nhân làm giúp bt Access ngayhomqua004 1 293 22-05-18, 11:52 PM
Bài mới nhất: ongke0711

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line