Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Thiết lập code in nhãn theo mã hàng?
Em thiết kế phiếu nhập kho. Đến phần thiết lập in nhãn không thể thiết lập code để in nhãn theo mã hàng được. Em đưa lên đây nhờ anh chị chỉ dùm cho em nhé!
(Câu hỏi cụ thể trong file đính kèm)

Linhk: https://drive.google.com/open?id=1qKURs7...fZpKUyv8uv

Cám ơn A/C nhiều!
Chữ ký của ChiMai ChiMai,gia nhập Thủ Thuật Access từ 14-07 -16.
Những người đã cảm ơn
Bài của ngọc
Mở database kiểm tra lại code trong module msgboxtiengviet xem đoạn mã nào bị lỗi do sai bản access thì xóa đi. Mình đang xử dụng bãn 64 bit. nên để sẳn 2 đoạn mã cho cho cả bản 64 và 32 bit.
Cần thiết kế lại report, để xử lý duy nhất một nhản hàng trong trường hợp Part No. bị trùng do nhiều lần nhập.
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn ChiMai
Em đã em file anh gửi. Em hỏi anh thêm ạ (Câu hỏi ở file đính kèm).
Câu hỏi ở đây
Những người đã cảm ơn
Để xử lý không trùng phiếu nhập để in nhản em có thể xử lý như sau: Tạo một trường Mã nhập
1/Nếu chắc chắn trong ngày chỉ có 1 phiếu nhập tên hàng đó (Không có việc 1 tên hàng xuất hiện trên nhiều phiếu trong 1 ngày: 
Mã nhập = [tên hàng hoặc mã tên hàng] & fortmat([Ngày];"yyyymmdd") - Không cần quan tâm đến số phiếu chi cho mệt.
2/Nếu có trường hợp xảy ra nhiều phiếu nhập có thể nhập cùng một tên hàng trong một ngày, tạo thêm trường ID = Autonumber.
Mã nhập = [tên hàng hoặc mã tên hàng] & fortmat([Ngày];"yyyymmdd") & Right("000" & ID;3). Cách này cho phép giải quyết đến 1000 phiếu nhập không trùng mã/ngày. Trường hợp Mã nhập = [tên hàng hoặc mã tên hàng] & fortmat([Ngày];"yyyymmdd") & Right("00" & ID;2) cho phép giải quyết đến 100 phiếu nhập không trùng mã/ngày. Tương tự Mã nhập = [tên hàng hoặc mã tên hàng] & fortmat([Ngày];"yyyymmdd") & Right( ID;1) cho 10 phiếu nhập không trùng mã hàng/ngày
Khi in chỉ cần lọc report theo mã nhập để in là OK. Part no. thì cứ làm theo cách của em không ảnh hưỡng gì đến việc in nhản.
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
Những người đã cảm ơn
Xử lý report tồn kho
Đây
Những người đã cảm ơn
IN NHÃN CÓ ĐÁNH SỐ THỨ TỰ TỰ ĐỘNG
--------------------------------------------------------------

Theo yêu cầu của em là in nhãn để dán trên thùng có nhảy số thứ tự tự động dựa theo tổng số thùng.

[Hình: 39798107392_630d300399_z.jpg]

Cách làm: 
- Tạo thêm 1 table phụ lưu số thứ tự. Table này có mục đích để Join với table chính và thêm cột [Sott] vào. Có thể nhập bao nhiêu số theo thứ tự cũng được tùy theo số lượng muốn in.

[Hình: 38932245985_ff2ff37247.jpg]

- Table (query) có record muốn in theo field [SOBOX] (số lượng muốn in).
[Hình: 39799297602_b654080d2c_b.jpg]tbl

-Query tạo số tt tăng dần.
[Hình: 38932369275_afb42f1e81_b.jpg]
[Hình: 39121826054_9fe611580e_o.png]

Kết quả: Xem Report [rptInNhan]

[Hình: 28052639459_56c048c099_z.jpg]

Link demo: http://www.mediafire.com/file/krd1ai4k9h...iACC.accdb
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn ChiMai
Khi em áp dụng vào file của em thì nó vẫn chưa in được theo từng mã hàng ạ. Hiện tại nó hiển thị nhiều mã hàng cũng một lúc. Em muốn in theo từng mã hàng mà em click đúp chọn in thui ạ. Anh vui lòng chỉ thêm cho em nhé!
Cám ơn anh nhiều!
Những người đã cảm ơn
Cách xử lý của ongke0711 rất hay. Nguyên nhân do dùng mã hàng làm điều kiện lọc nên bị trùng mã do nhiều lần nhập. Thực ra chỉ lấy mã của record trên table tblPN_CT thì mới không bị trùng. Mình sử dụng phần xử lý của ongke0711 để xử lý thêm.
Đã xong
Những người đã cảm ơn ChiMai , ongke0711

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] code đánh số báo danh bằng lăng 25 1,146 20-09-18, 02:51 PM
Bài mới nhất: bằng lăng
Bug [Hỏi] Nhờ mọi người giúp chỉnh sửa truy vẫn xếp hạng theo nhóm theo 2 điều kiện trong acess PVH123456 2 430 05-07-18, 02:34 PM
Bài mới nhất: PVH123456
  Giúp góp ý chủ đề : Xác nhận thực hiện theo văn bản điện tử thay văn bản cứng . DooHoaangPhuuc 6 482 19-05-18, 12:15 AM
Bài mới nhất: ongke0711
  Chọn kho theo điều kiện mã hàng feeling 2 291 22-04-18, 09:55 AM
Bài mới nhất: ongke0711
  Cập nhật theo điều kiện feeling 2 457 25-01-18, 11:06 PM
Bài mới nhất: DooHoaangPhuuc

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ| PMA Nha Trang| Gỗ Acrylic Không Đường Line